Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[สะใจโว้ย!!!]--  

อ่า กราบสวัสดีเพื่อน ๆ ห้องแมว ทุกท่านครับ กระผมนายสมันน้อย เบอร์ 14 เจ้าเก่า (เก่ามากกกกกกกกก)
เพื่อน ๆ หลายท่านคงจะทราบกันดีอยู่แล้วว่า ตัวของกระผมเอง มีแมวอยู่ตัวนึง

แมวตัวนั้นชื่อ "คะน้า" ครับ
แต่ที่บ้านเรีย "คุณนาย"

คุณนายอยู่กับผมมา น่าจะเกือบ ๆ 10 ปีได้แล้วมั้งครับ จากแมวจรจัดข้างถนนที่แม่ผมเก็บมา
เพราะความสงสารเนื่องจากมันท้องหาพ่อไม่ได้ T_T

หรือตามประสามนุษย์เรียกว่า "โดนฟันแล้วทิ้ง" นั่นแหล่ะครับ น่าสงสารจริง ๆ
นี่ก็แสดงว่า คุณนายต้องเป็นแมวสาวใจแตก ชิงสุกก่อนห่ามแน่ ๆ ถึงได้ท้องไม่มีพ่ออย่างนี้ (นี่เมิงจะตลกไปถึงไหน T_T)

ที่แม่ผมต้องเก็บมาก็เพราะว่า คุณนายตรอมใจ คลอดลูกเองไม่ได้
เดินร้องแง๊ว ๆ อยู่ตั้งแต่เช้า โดยมีลูกโผล่ออกมาแค่ครึ่งตัว แต่คุณนายไม่มีแรงเบ่ง

สภาพน่าอนาถาอย่างแรง ตัวผอมกระหร่อง จนแม่ผมทนไม่ไหว ต้องอุ้มมาหาหมอ
ให้หมอผ่าท้องเอาลูกออก ซึ่งก็แน่นอน ลูกตายหมดทุกตัว ไม่มีตัวไหนรอดเลย

จะไม่ว่าเล๊ยยยย จริง ๆ นะ ถ้าแม่จะเอามันไปหาหมอ แต่ทำไม๊ทำไม ต้องมาเบิกเงินผมด้วยอ่ะ T__T

นั่นแหล่ะครับ จากนั้นเป็นต้นมา คุณนายก็ได้บ้านใหม่คือบ้านผมนี่เอง
ตอนมาแรก ๆ โอ๊ย อย่าให้พูดเลย ผมงี้โคตรจะเกลียดมันเลยอ่ะ
แมวบ้าอะไร หน้าตาน่ากลัว หน้าแหลม ๆ ตัวลีบ ๆ ขนหายไปแถบนึง
(เนื่องจากต้องโกนขนผ่าท้องเอาลูกออก) เดินเป๋ ๆ เหมือนแมวไม่มีแรง

มันชอบเดินมาหาผม ซึ่งผมก็เดินหนีตลอด เกลี๊ยดดด เกลียดมัน!!!!

ครับ ผมเกลียดมันจะตายไป เกลียดมากจนทุกวันนี้ 5 ปีเข้าไปแล้วครับ T_T
จากแมวน้ำในหูไม่เท่ากัน ตัวผอมเป็นแมวขาดสารอาหาร
กลับกลายเป็น เป็น เป็น เป็น เอ่อ T_T

หมู!!!!!!

ถูกต้องแล้วครับ อ่านไม่ผิด มันกลายเป็นหมูไปแล้ว และที่สำคัญ
เป็นหมูที่กวนส้งตีงมาก ๆ อัพเกรดได้ด้วยตัวเอง จากเมื่อก่อนนี้ตอนมาอยู่ใหม่ ๆ
คุณนายนอนข้างนอก ทุกวันนี้อัพเกรดมานอนบนเตียงผมแล้ว

ใครจะยอมครับ ใครจะยอม เตียงใครก็เตียงใครสิ ที่นอนคุณนายก็มี จะมานอนอะไรบนที่นอนผม
ว่าแล้ว ผมก็หอบผ้าผ่อน ลงมานอนข้างล่างแทน T_T

มีการเงยหน้าขึ้นมามองด้วยนะ ตอนผมดึงผ้าห่มลงมา ประมาณว่ารบกวนการนอน

"แง๊วววววว" แปลเป็นภาษามนุษย์ได้ว่า "ไอ้มนุษย์หน้าแหลมนี่ น่ารำคาญจริง แมวจะนอน T__T"

นั่นแหล่ะครับ เมื่อคืนนี้มันก็เป็นอย่างนั้น ผมต้องหอบผ้าผ่อน ลงจากชั้น 2 ลงไปนอนชั้น 1 แทน
ที่ต้องลงมานอนอย่างนั้น เพราะห้องผมไม่มีพื้นที่ครับ รกเหมือนรังหนูสุด ๆ (มิน่าล่ะคุณนายชอบ)

นอกจากเตียงแล้วไม่มีแม้แต่ที่จะเดิน T_T

ไอ้ครั้นจะไปนอนกับคุณนาย ก็กลัวจะพลิกไปทับกลายเป็นหมูปิ้งเมื่อตื่นมาซะเปล่า ๆ
และที่สำคัญ คุณนายคงไม่ยอมให้ผมทับอยู่ฝ่ายเดียวแน่ ๆ ดีไม่ดีมีข่วน ซึ่งอันตรายจริง ๆ

(จริง ๆ ไม่ได้เกรงใจแมวอะไรขนาดนั้นหรอกครับ แต่บนบ้านมันร้อน เลยลงมานอนข้างล่างดีกว่า ^_^)

เวลาผ่านไปครับ เมื่อคืนนอนดึกมาก ประมาณตี 3 กว่า ๆ ได้แหล่ะ
กะว่า เดี๋ยววันนี้ซักเที่ยง ๆ ค่อยตื่นก็ได้ งานก็เสร็จแล้ว ไม่ต้องรีบ

ปรากฎว่า ที่ตั้งใจไว้ตอนเที่ยง ต้องเป็นหมันโดยสิ้นเชิง
เมื่อคุณนายยุรยาตรออกจากห้องมาเข้าห้องน้ำตอน 6 โมงครึ่ง!!!!
เป็นเวลาประกอบภาระกิจของคุณนายเค้าครับ

กิจวัตรของคุณนายก็คือ ลงมาจากห้องแม่ หรือบางครั้งห้องผม
แล้วแต่ว่าคุณนายจะเลือกนอนกับใคร
(ซึ่งเมื่อคืนนี้ผมซวย ที่แม่คุณดันเลือกมานอนกับผม T_T)

หลังจากนั้น 6 โมงครึ่งโดยประมาณ คุณนายจะลงมาเข้าห้องน้ำครับ
หลังจากเข้าห้องน้ำแล้วก็จะหาอะไรรองท้องนิดนึง (แม่คุณอุดมสมบูรณ์กว่าตรูอีก)
แม่จะเอาอาหารเทไว้ให้ตอนเช้าก่อนออกไปทำงานครับ

สำหรับแมว แม่จะหาอาหารการกินไว้ให้
แต่สำหรับลูกแล้ว "หากินเอาเอง" T___T ฮือออออออ

พอกินเสร็จแล้วคุณนายจะมานอนครับ นอนพักผ่อน ซึ่งผมพลาดไปถนัดเลยเมื่อคืนนี้
แทนที่ผมจะไปนอนบนโซฟา ผมกลับลงไปนอนกับพื้น แหม ก็มันเย็นนี่นา

แล้วไอ้พื้นตรงที่ผมนอนเนี่ย มันที่นอนประจำคุณนายเค้าครับ T__T

น่านแหล่ะ เรื่องเลยเกิด เมื่อคุณนายออกเสียงเรียกตอนที่ผมกำลังหลับสบาย

"แง๊วววววววววว"
"หืมมมมม" ผมงึมงัมตอบ พลางหันหน้าหนี ไม่สนใจ

"แง๊วววววววววว"
"อารายยยยยย อย่ามายุ่งน่ะ" ผมตอบไปอีกครั้งพลางเอาหมอนอุดหู

"แง๊ววววววววว แง๊วววววววววว แง๊ววววววววววว" คราวนี้มาเป็นชุดคอมโบ
"จะร้องทำไมอ่ะ คนจะนอน" ตอบไปด้วยความที่ไม่ได้นึกเลยว่าตัวเองนอนทับสัมปทานคุณนายอยู่

กว่าจะรู้สึกตัวก็หลังจากนั้นครับ เมื่อคุณนายเลิกร้อง แล้วมานั่งอยู่บนหัวผม T_T

คงจะนึกออกใช่ไหมครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น!!!!

ปั่ป ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ฝ่าเท้านุ่มนิ่ม พร้อมกรงเล็บเล็กน้อย ระดมตบลงมาบนหัวอ่อน ๆ ของผม
ซึ่งมันเบาไปครับ คุณนายไม่ได้กางเล็บ แต่เอาอุ้งเท้าตบเฉย ๆ ให้รู้สึกตัว
ซึ่งผมก็รู้สึกตัวจริง ๆ แต่ไม่สนใจ คนจะนอน แมวอย่ายุ่ง!!!!

ฮ่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ เล่นกะใครไม่เล่น เล่นกะแมวไฮเปอร์นามคุณนายคะน้า

เมื่อตบด้วยฝ่าตรีนไม่ได้ผล คุณนายก็ใช้ท่าไม้ตายทันที
ผมหลับตาอยู่นะ แต่นึกภาพออกเลยว่า ท่าทางของคุณนายจะเป็นยังไง

หูลู่ หางส่าย ตาจากกลมโต แคบเล็กลง แสย่ะยิ้ม

หลังจากนั้น ก็ "งั่บ!!!!!"

"จ๊ากกกกกกกกกก" ไม่ตื่นก็ไม่ใช่คนแล้วครับ โดนคุณนายงับหัว T_T

โห แล้วไม่ได้งับเบา ๆ แบบหยอกเอินด้วยนะ งับแบบว่า กะให้เลือดเลยอ่ะเจ๊แกงับอย่างแรง
ผมทะลึ่งพรวดลุกขึ้นมาด้วยความตกใจ (มากกว่าเจ็บ) หันไปมองหน้า

คุณนายย่อตัวลง เกร็งขาหลัง เตรียมจะกระโดดใส่อีกรอบ T_T
ผมรู้ทันครับ เอาผ้าห่มโยนใส่ไป อย่างน้อยต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อนล่ะวะ
คุณนายดิ้นขลุกขลั่กอยู่ในผ้าห่ม กำลังจะหาทางออกมาให้ได้

ด้วยความหมั่นไส้ และ หงุดหงิดที่โดนงับหัวเวลานอน ผมเลยต้องแก้แค้น!!!!

ทีตรูมั่งละวะงานนี้....

ผมล้วงเข้าไปในผ้าห่ม คุณนายตะปบทันทีครับ แต่เป็นในแนวเล่น ๆ มากกว่า
ผมดึงมือออกมาโดยมีคุณนายติดออกมาด้วย เอาขาล็อคแขนผมไว้เลยนะ
เหมือนลิงเกาะต้นมะพร้าวยังไงยังงั้น แต่นี่ แมวเกาะท่อนแขน T_T

ผมเอามือข้างนึงแงะคุณนายออก คุณนายคงรู้ว่าผมหงุดหงิด จึงเอนตัวนอนลง
ประมาณว่า ทำท่าทางแอ๊บแบ๊ว ขอความเห็นใจ อย่าทำร้ายคะน้าเลยนะ

มันใช้ได้ผลมาหลายครั้งแล้วครับ กับท่าทางน่ารักอย่างนี้
แต่เสียใจด้วยที่คราวนี้มันจะใช้ไม่ได้ผล ว่ะ 5555555 เสร็จตรูล่ะงานนี้

ว่าแล้วผมก็จับคุณนาย หมุน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หมุนเป็นเข็มนาฬิกาเลย
หมุนทั้งที่นอนอยู่นั่นแหล่ะครับ 5555555 ผมบ้าไปแล้ว หมุน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

คุณนายพยายามโงหัวขึ้นมา แต่เสียใจด้วยที่ไม่เป็นผล

ผม หมุน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จนในที่สุดก็หยุด คุณนายคงยังไม่รู้ตัวว่าอะไรจะเกิดขึ้นหลังจากนั้น
คุณนายลุกขึ้นจะเดินหนี แต่ ว่ะ 55555555 เดินไปไม่กี่ก้าวก็ล้มแผล่ะ T_T

เอ๋อไปเลยครับ หมดแรง หมดสภาพแมวไฮเปอร์

นอนตาแป๋วหายใจแห่ก ๆ ๆ ๆ พลางส่งสายตาอาฆาตประมาณว่า
อย่าเผลอนะมรึ๊งงงงงงงงงงง !!!!!!

สะใจครับ นาน ๆ ได้แกล้งคุณนายซะที ทุกทีจะโดนแต่แม่คุณข่วนเอาเรื่อย ๆ
แต่คราวนี้ได้แก้แค้นสมใจอยากแล้ว ฮ่ะ ๆ ๆ ๆ

ว่าแล้วก็วิ่งไปหยิบกล้องมาถ่ายภาพไว้เป็นหลักฐานซะหน่อย

นั่นแหล่ะครับ แก้แค้น 10 ปีก็ไม่สาย แต่สำหรับคุณนาย ต้องวันนี้ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ตามสภาพครับ ^_^

สมันน้อย เบอร์ 14

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 20:52:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com