Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ น้องหมาหลงทางหัวมุมถนนสาทรใต้ติดกับสวนลุมไนท์บาซ่า  

เห็นหมาไทยสีขาวนวล ตอนนี้สีค่อนข้างดำมอมแมม
มีผ้าพันคอและปลอกคอด้วยค่ะ วิ่งวนไปวนมา
ดูท่าทางเหมือนจะหลงทางหรือวิ่งตามหาเจ้าของค่ะ
หรือว่ามีคนนำมาปล่อย ไม่แน่ใจค่ะ จะวิ่งบนฟุตบาทช่วงตึก LH BANK
หัวมุมถนนสาทรติดกับสวนลุมไนท์วิ่งมาตามถนนสาทร ไปถึงหน้าโรงแรมสุโขทัยค่ะ เห็นมาประมาณเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นหมาของแม่ค้าที่มาขายของฟุตบาทตอนเช้า พอตอนเย็นเลิกงานเดินกลับบ้านไม่มีแม่ค้าขายของแล้วก็เห็นยังวิ่งอยู่ หรือไม่ก็นอนที่ป้ายรถเมล์หน้าสถานทูตเยอรมัน หรือหน้าโรงแรมสุโขทัย หรือหน้าสถานีรถไฟใต้ดินลุมพินี
ไม่รู้ว่าได้กินข้าวกินน้ำบ้างเปล่า อากาศตอนกลางวันร้อนมากด้วย
เย็นนี้ถ้าเจอจะถ่ายรูปมา
รบกวนเพื่อนห้องจตุจักรช่วยประชาสัมพันธ์ และลงรูปให้ด้วยค่ะ
เพราะไม่สามารถโพลต์รูปได้ ฝากด้วยนะค่ะ

จากคุณ : มามี๊หมูหยอง
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 09:12:04 A:192.168.10.153 X:58.8.249.138

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com