Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

UPDATE มีมี่ แม่สุนัข จาก อ่อนนุช 36 และ ลูกๆ ทั้งเก้า หาบ้าน ตอนนี้ได้บ้านไปสี่ แล้วนะคะ เหลือ อีกห้า ยังรอบ้านอยู่คะ  

จากกระทู้หาบ้าน สำหรับลูกๆ ทั้ง เก้า ของมีมี่ แม่หมาจร แถวอ่อนนุช 36 ที่ มาขอบ้าน อบอุ่น

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8240548/J8240548.html

และ มาขอวัคซีนยิ้มแฉ่ง จากบัญชีฉุกเฉิน

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8224836/J8224836.html

ผ่านไป สี่ห้าวัน สรุปว่า มีเด็กๆ ที่ได้บ้านไปแล้ว สี่ตัวนะคะ คือ M 1, M 2, M 3 และ M 4.

และเพิ่มเติม เพศเมีย F 2 หางกุด ได้บ้านแล้วค่ะ

สรุปที่ยังเหลืออยู่ตอนนี้มีสี่ตัว เป็นเพศเมียทั้งหมด ค่ะ F 1, F 3, F 4, F 5 ค่ะ

เลยขอมาสรุปเด็กๆที่เหลืออยู่  เพื่อ จะได้ไม่งง เผื่อใครกำลังมองหา ลูกสุนัขไทย หน้าตามาตรฐานหมาไทย ปากมอม ลักษณะดี  

ติดต่อมาได้นะคะ หรือจะแวะไปดูตัวก่อน ที่คลีนิค คุณหมอใจดี ก็สามารถโทรติดต่อมาได้ค่ะ

ขอกำหนดเงื่อนไข ดังนี้นะคะ

-----------------------------------------------------------------------------

ขอเป็นบ้านมีรั้วรอบขอบชิด ไม่เสี่ยงต่อรถทับ และรับจะดูแล เค้า เหมือนเป็นสมาชิกในครอบครัว ไปตลอดชีวิต 10-15 ปี  ดูแลเรื่องวัคซีนประจำปี และ ที่สำคัญที่สุด ต้องทำหมัน เมื่อพร้อมสำหรับ น้องหมาตัวเมียนะคะ

ทำตามเงื่อนไขได้ ติดต่อมานะคะ   081 845 5575 หมี

-----------------------------------------------------------------------------

ลูกสุนัข ทุกตัว ได้รับความอนุเคราะห์วัคซีนยิ้มแฉ่ง จากบัญชี ฉุกเฉิน
ตอนนี้ ลงวัคซีนเข็มแรกไปแล้ว ค่ะ หากได้บ้านไปก่อน รบกวนให้ช่วยพาลูกสุนัขกลับมากระตุ้นวัคซีน เข็มสอง หลังจากผ่านไปสองสัปดาห์ นะคะ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 17:11:46

จากคุณ : MooYongPipo
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 14:39:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com