Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[การแก้แค้น ที่แสนจะสาสม!!! ]--  

หลังจากที่โดนผมกลั่นแกล้งไปเมื่อไม่กี่วันก่อน

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8249208/J8249208.html

จนสถานการณ์เริ่มเข้าสู่ภาวะปกติ
ใครจะรู้ว่า แมวก็แค้นเป็น ผมไม่รู้ว่าคุณนายถือคติเหมือนหนังจีนหรือเปล่า

"ความแค้น 10 ปีค่อยแก้แค้นก็ยังไม่สาย"

ผมรู้แต่ว่า หลังจากโดนแกล้งไปยังไม่ทันถึง 1 อาทิตย์ มันก็แก้แค้นผมคืนแล้ว!! T_T

เหตุการณ์เริ่มขึ้นตอน.................ที่

เมื่อคืนนี้คุณนายคะน้าขึ้นไปนอนบนหิ้งพระ!!! แล้วตะกุยเอาพระบรมฉายาลักษณ์ เสด็จพ่อ ร.5
และ พระบรมฉายาลักษณ์ของสมเด็จย่า ที่ผมลงทุนนั่งต่อจิ๊กซอกว่า 1000 ชิ้นขึ้นมา
ใส่กรอบอย่างดี ขึ้นไปวางไว้บนหิ้ง

แม่คุณขึ้นไปนอนเอกเขนก ผมกำลังนั่งทำงานอยู่ดี ๆ ได้ยินเสียง

"โครมมมมมมม"

นึกว่าโจรขึ้นบ้านเสียแล้ว หยิบ E_ดาบวิ่งลงมาดู
กะว่า เดี๋ยวกุจะฟันโจรให้หัวแบ่ะ บังอาจมาล้วงคองูเขียวเช่นเรา!!!

ปรากฎว่า ไร้ซึ่งวี่แววโจร 500

มีเพียงพระบรมฉายาลักษณ์ของเสด็จพ่อ ร. 5 และ สมเด็จย่า
ตกจากหิ้งลงมาอยู่ข้างล่างแทน!!! กระจ่งกระจก แตก อิ๊บอ๋ายหมด T__T

ทรายที่เอาไว้ปักธูปก็คว่ำระเนระนาด ธูปกระเด็นไปทาง เทียน กระเด็นไปอีกทาง
เพียงแค่เห็นภาพนั่น หัวใจตกไปอยู่ปลายหัวแม่ติงทันที!!!!

"อิ๊บอ๋ายแอ๊ว ๆ ซวยแล้วไหมล่ะกุ T_T"

อารมณ์นั้น โอ้ย อย่าให้บรรยายเลยครับ โมโหสุด ๆ ไม่ต้องสืบว่าใครเป็นตัวการ

"คุณนายยยยยย แม่คุณ  อีคะน้า!!!!"

ตอนแรกกะว่า น่าจะเป็น ไอ้ผักกาด เพราะตัวมันใหญ่ แต่หลังจากพิจารณาแล้ว
ตอนกลางคืน ไอ้ผักกาดจะออกไปแล่ดนอกบ้าน และคืนนี้ก็เช่นกัน
เพราะผมยังไม่เห็นหัวไอ้ผักกาดเลยตั้งแต่กลับมาถึงบ้าน เห็นแต่คุณนายออกมาต้อนรับตอนผมกลับมา!!

เพราะฉะนั้น ตัวการจึงมีเหลือเพียงตัวเดียวนั่นคือ

"อีคุณน๊ายยยยยย"

มองซ้ายมองขวา หาตัวการ แต่จนแล้วจนรอดก็หาไม่เจอ

ได้ยินเสียง แม๊ว ๆ ๆ ดังมาเบา ๆ ผมเดินหาต้นเสียงทันที ต้องชำระความกันซะหน่อย
เลี้ยงมาตั้งแต่น้อย ๆ กลับมาเนรคุณเปลืองอาหารแมวชัด ๆ จะพาซวยกันทั้งบ้านก็งานนี้

ที่มีเยอะแยะไม่นอน ผ่าไปนอนบนหิ้งพระ!! T_T

กว่าจะรู้ว่าไปซ่อนอยู่ไหนก็สายไปเสียแล้ว เพราะ...........โน่นครับ

ไปหลบซุกอ้อมอกแม่ผมเป็นที่เรียบร้อย
วิ่งเข้าห้องแม่ไปแล้ว มีการปลุกแม่ผมให้มาล็อคประตูด้วยนะ แสบจริง ๆ T_T

เพื่อน ๆ อาจจะงงว่า แม่ผมฟังภาษาแมวรู้เรื่องด้วยหรือ ???

แม่ผมฟังภาษาแมวไม่รู้เรื่องหรอกครับ แต่เป็นความเคยชิน
ที่มักจะปล่อยคุณนายออกมาท่องราตรีตอนดึก ๆ
แล้วเมื่อไหร่ที่คุณนายท่องราตรีเรียบร้อยแล้ว คุณนายก็จะเข้าไปนอนกับแม่ผม
(แต่ถ้าผมแง้มประตูห้องไว้ คนที่ซวยอาจจะเป็นผม T_T)

พอเข้าไปก็จะส่งเสียงร้องเตือนว่า ฉันเข้ามาแล้วนะ ลุกขึ้นไปปิดประตูด้วย!!!
นั่นแหล่ะครับแม่ผมก็ต้องลุกขึ้นมาล็อคประตูห้องอีกรอบ เป็นอย่างนี้ทุกคืน!!!!

แน่นอน ผมได้แต่ยืนขบเขี้ยวเคี้ยวฟันดังกรอด ๆ ๆ ๆ อยู่หน้าห้อง
มิกล้าแม้แต่จะเคาะประตู เพราะว่า แทนที่จะได้เล่นงานแมว
ผมอาจจะโดนแม่ด่าแทนได้ โทษฐานที่ปลุกให้ลุกขึ้นมาเปิดประตูห้องตอนที่แกกำลังนอนหลับ T_T

ฝากไว้ก่อนเหอะโอฬาร แค้นนี้ต้องชำระ

เดี๋ยวเจอตัวก่อน จะให้ต่อจิ๊กซอสมเด็จย่าคืนเสียให้เข็ด แม่เล่นซะกระจัดกระจายหมดเลย T___T
แต่คิดไปคิดมา ผมกลับมาต่อเองดีกว่า ขืนให้คุณนายคะน้าเป็นแมวต่อ (ไม่ใช่คนต่อ)
มีหวัง พังยิ่งกว่าเดิมอีก เพราะทุกวันนี้ ทำงานอะไรกับพื้นไม่ค่อยจะได้
คุณนายจะมานั่งทับอยู่บนงานนั่นเป็นประจำ เขียนหนังสือก็มานั่งทับอยู่บนหนังสือนั่นแหล่ะ
ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เมื่อไหร่ที่เห็นผมนั่งทำอะไรกับพื้น คุณนายจะต้องเดินมากวนตลอด

ไอ้กระผมก็นึกว่าคุณนายอยากจะให้เล่นด้วย แต่พอเล่นด้วยก็เคือง ตะปบผมอีก T_T

ตกลงเธอเป็นแมว หรือเป็นแม่ฉันกันแน่เนี่ย!!!!

วันดีคืนดีมีการคาบหนูมาอวด เล่นเอาป่วนกันไปหมดทั้งบ้าน โดยเฉพาะเสด็จแม่ ที่เห็นทีไรก็องค์ลงทุกที ดิ้นเป็นเจ้าเข้า
แม่ผม ไม่เคยกลัวอะไรในโลกนี้ ยกเว้ณ หนู!!!!!

แล้วคะน้าก็ชอบจับหนู โชคยังดีอยู่ที่ชอบจับแต่หนู เพราะถ้าวันไหนเกิดเฮี้ยน คาบงูขึ้นมาอวด
ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ ผมคงเผ่นออกนอกบ้านไปตั้งแต่เห็น แม่ก็คงเอาผมไม่อยู่
เพราะผมกับงู ไม่ถูกกัน ที่ไหนมีงู ที่นั่นต้องไม่มีผม!!!

ไม่นับงูบนหัวผมนะ อันนั้นออกมาพร้อมกัน มีมาตั้งแต่เกิดแต่ดูเหมือนจะเป็นงูไม่มีน้ำยา
เพราะไม่เคยสร้างประโยชน์ให้เจ้าของเลย ฉกใครไม่เป็น วัน ๆ เอาแต่ซุกอยู่ในหัวผมนี่แหล่ะ
เมื่อไหร่จะไปฉกสาว ๆ มั่งวะ อยู่กับแมวมันเหงานะโว้ย ฮืออออ!!! T_T

นั่นแหล่ะครับ คะน้าชอบจับหนู....จับได้ทีก็คาบมาอวดกันที
เอามาอวดผมก็โชคดีไป บางทีผมก็ช่วยชีวิตหนูได้บ้างถ้ามันยังไม่ตาย
แต่หลัง ๆ มานี่คุณนายคะน้าเริ่มจะรู้แกวเสียแล้ว
แม่คุณเล่นจนหนูสิ้นชีวิตเสียก่อนแล้วจึงค่อยคาบมาอวด
กว่าหนูจะมาถึงผม หนูดวงซวยตัวนั้นก็ตกนรกหนูไปแล้วเรียบร้อยโรงเรียนแมว T_T

แต่วันไหนที่ประตูห้องผมปิด และ คุณนายมาเรียกแล้วผมไม่ยอมเปิดออกไปดู
วันนั้น แม่ผมจะต้องซวยแทน เพราะมันจะเอาไปอวดแม่ผม!!!

แล้วเมื่อไหร่ที่มันเลี้ยวเข้าห้องแม่ เมื่อนั้นไม่ว่าจะดึกดื่นค่อนคืนขนาดไหน
ผมก็ต้องตื่นขึ้นมา เพื่อไปจัดการกับซากหนูตัวนั้น ในขณะที่แม่ผม
แปลงร่างเป็นหนุมาน ขึ้นไปยืนอยู่บนเก้าอี้หน้าโต๊ะเครื่องแป้ง
เอาไม้กวาดชี้ ๆ ให้ผมจัดการ โดยมีคุณนายตัวการนั่งมองด้วยความสะใจอยู่ข้าง ๆ

หลัง ๆ มานี่ หนูหมดบ้านไปแล้ว ไม่มีแม้แต่ตัวเดียว ก็ต้องถือว่าเป็นเรื่องดีเหมือนกัน
ที่คุณนายยังรู้จักทำประโยชน์อยู่บ้าง ไม่งั้น คุณนายคะน้าจะเป็นแมวที่สบายที่สุดในจักรวาล
ที่เกิดมาเพื่อ กิน แล้วก็นอน รอให้คนมาเอาใจเท่านั้น วัน ๆ ไม่ต้องทำอะไร T_T

ไม่พอใจก็กัด เล่นแรง ๆ ก็ข่วน!!!!

จนทุกวันนี้ ผมแทบจะจับคุณนายขึ้นไปไว้บนหิ้งแล้วจุดธูปบูชามันอยู่แล้ว!!!!

ฉันละเซ็งกับแกจริง ๆ เลย เฮ้ออออออ

ชาติหน้า ขอผมเกิดเป็นแมวบ้าง จะได้อ้วน ๆ มีคนคอยบริการ
แต่ดูจากท่าแล้ว หน้าอย่างผม เกิดเป็นแมว ก็แมววัดสถานเดียว T_T

ถ้าเกิดมาชาติหน้าฉันท์ใด เพื่อน ๆ เข้าวัดแล้วไปเจอแมวตัวแห้ง ๆ หน้าแหลม ๆ
ผอมกระหร่องเหมือนแมวติดยา ก็อย่าลืมให้อาหารมันบ้างนะครับ
เผื่อว่ามันจะอารมณ์ดี เล่าเรื่องตลกให้ฟัง

สมันน้อย เบอร์ 14

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 15:19:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com