Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกหมากำพร้าหาบ้านค่า  

พอดีได้รับเมลฉบับนึงคะ  ขออนุญาต copy มาเลยนะคะ

รบกวนเพื่อน ๆ  ด้วยครับ...
ในซอยบ้านผม  ที่บางบัวทอง  มีน้องหมา 2  คอก  ประมาณ 12 – 13 ตัว  น่าสงสารมาก  
แม่เค้าสีน้ำตาลแดงตัวหนึ่ง ( ขนาดสุนัขไทยทั่วไป )   อีกตัวสีดำเทา ( พันธ์เล็ก )
เค้าคงเป็นเพื่อนกัน  ผมเคยพบเค้าทั้งสองวิ่งเล่นกัน  
(เค้าเคยมีบ้านอยู่  มีเจ้าของคอยดูแล  แต่ภายหลังเค้าก็ถูกเจ้าของทิ้ง  ไม่ให้เข้าแม้ในเขตรั้วบ้าน)
เค้าออกลูกไร่เรี่ยกัน  ในโพรงหญ้า บริเวณใกล้บ้านของเจ้าของ
เมื่อวันที่  20  ที่ผ่านมา  แม่พวกเค้าตัวสีน้ำตาลแดงตาย  เพราะยาเบื่อ
ทิ้งภาระให้เจ้าตัวเล็กเลี้ยงลูกแทน  ทั้งของตัวเองและของเพื่อนที่ตาย  รวม  12 – 13 ตัว  
ผมพบเจ้าตัวเล็กเค้าวิ่ง  ลูกๆ วิ่งตามกันเป็นขบวน  ครั้งแรกเข้าใจว่า  ลูกเค้าทั้งหมด
และเมื่อเช้านี้ผมแวะเอานมไปให้เค้ากินกัน
(เห็นแม่เค้าตัวเล็ก  ลูกต้อง 12 – 13 ตัว เกรงนมจะไม่พอให้กิน) แต่ไม่พบตัวแม่เค้า
ทราบจากคนเก็บขยะว่า  เจ้าตัวเล็กแม่พวกเค้าก็ตายอีกตัว  ไม่ทราบสาเหตุ
ขณะนี้พวกเค้าอยู่กันตามลำพังไม่มีแม่คอยให้นม  
ด้านล่างคือ สภาพความเป็นอยู่ของพวกเค้า อาศัยอยู่ในโพลงหญ้าคา
เพื่อนคนใด  พอมีที่ให้เค้าซุกตัวนอนหลบฝนหลบแดด  มีเศษอาหารพอแบ่งปันให้เค้ากิน..ช่วยหน่อยนะครับ
รับอุปการะ  สักตัวสองตัว..นะครับ อย่ามองเค้าที่ความสวย  เค้าน่าสงสารครับ   ซื่อสัตย์
ผมพร้อมนำมาส่งถึง   ปตท.  จะจับอาบน้ำให้เรียบร้อยเลยครับ
ต้องการเด็กหญิงหรือเด็กชาย  บอกได้เลยครับ
และช่วยส่งต่อด้วยนะครับ
นรินทร์  โทร 02 537 3430  ตอญ.

จากคุณ : เจ้าหนูจำมาย
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 19:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com