Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งเรื่องการแอบอ้างรูปผลงานเพื่อการค้าครับ  

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเห็นกระทู้คุณ สวย เริ่ด เชิด หยิ่ง จากlink ข้างล่างนี้

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8249821/J8249821.html

ผมขอแจ้งให้ทราบว่า รูปประกอบที่ใช้ในการโพสเพื่อขายสินค้าในเว็บ
*** (เข้ามาลบ link นะครับ เพราะเห็นว่ามีการโต้แย้งกันครับ)

ไม่ใช่ผมนะครับ แต่มีการแอบอ้างเอารูปตุ๊กตาที่ผมถักเองและถ่ายรูปเองไปใช้ครับ
และคนที่มาโพสขาย ก็ไม่ใช่คนที่ผู้รู้จักแต่ หรือเกี่ยวข้องกันแต่อย่างใดครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้ถักตุ๊กตาขาย หรือโพสรูปตามเว็บขายของต่างๆ ถ้าพี่ๆน้องๆ ห้องงานฝีมือ
เข้าไปเจอ ก็สามารถแจ้งกันได้นะครับ ไม่ใช่เฉพาะรูปของผมคนเดียวผมว่าหลายๆคน
ก็คงจะเคยโดนเหมือนกันครับ ยังไงก็ช่วยกันเป็นหูเป็นตาด้วยนะครับ เพราะการกระทำ
แบบนี้จะส่งผลเสียกับคนอื่นที่เค้าขายด้วย ถ้าคนซื้อ ซื้อสินค้าจากพวกที่แอบอ้างแม้กระทั่งรูปถ่าย
ถ้าเค้าได้สินค้าที่ไม่เหมือนตามแบบแล้วใครเค้าจะกล้าสั่งซื้อสินค้าอีกครับ

สำหรับแพทเทิ้ลต่างๆที่ผมเคยแจก ก็ได้แจ้งให้ทราบแล้วว่าถ้าอยากได้แบบไปถักขาย
หารายได้ ผมก็ยินดี สามารถเลือกถักขายได้ตามเหมาะสม แต่ต้องถักเอง และถ่ายรูปผลงาน
จากฝีมือตัวเองนะครับ ไม่ใช่เอาแพทเทิ้ลผมไปถักขาย แล้วยังกล้าเอารูปไปแอบอ้างอีก
อันนี้ไม่น่าสนับสนุนครับ น่าประณามให้อับอายครับ

ขอกลับเข้ามาลบ link นะครับ ไม่อยากให้เรื่องมันรุนแรงจนบานปลายอีกครับ T T

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 10:10:37

จากคุณ : fozzil
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 10:43:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com