Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผงไล่แมว ทางออกที่ดีและปลอดภัย  

เมื่อวานไปเดินร้านสัญชาติญี่ปุ่นที่ขายของทุกอย่าง 60 บาทมาค่ะ
เจอสิ่งนี้เข้าไป โอ ถูกใจมาก

มันคือ "ผงไล่แมว" ค่ะ มีทั้งแบบกล่องและแบบซอง

ไม่ได้จะเอามาใช้เองหรอกค่ะ เพราะว่าก็เลี้ยงแมวเหมือนกัน รักแมวมาก ๆ ด้วย จะไล่แมวทำไม

แต่...

มันน่าจะเป็นประโยชน์กับท่านที่เคยเข้ามาโพสต์ถามถึงวิธีไล่แมว หรือไม่ต้องการให้แมวเข้าใกล้เคหะสถานของท่าน
ทั้งในกระทู้ ห้องแมว และห้องชายคา จนกลายเป็นกระทู้ร้อนมา็หลายทู้อยู่

ดังนั้นเมื่อเจอ สิ่งนี้เข้าไป จึงรู้สึกยินดีที่มีทางออกให้หลาย ๆ ท่าน
อ่านดูแล้วไม่น่าจะเป็นอันตรายอะไรค่ะ เพราะว่าเจ้าสิ่งนี้จะส่งกลิ่นที่แมวไม่ชอบ
แล้วจะทำให้แมวไม่เข้าใกล้บริเวณนั้นค่ะ
อย่างนี้ก็โรยไว้รอบบ้านเลยสิคะ สำหรับคนที่ไม่ต้องการให้แมวเข้าบ้านตัีวเองหรือ มาถ่ายหน้าบ้านตัวเอง
ปลอดภัย ไม่มีใครเจ็บตัว เจ็บกระดองใจทั้งคนเลี้ยงแมวและคนไม่ได้เลี้ยง

ลองพิจารณาสิ่งนี้ดูนะคะ

ปล. กระทู้นีัเพียงแต่แนะนำสิ่งที่คิดว่าน่าจะดี ไม่ทำร้ายใครน่ะค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะกระทบอะไรใครนะคะ ขอความกรุณาอย่าให้เป็นประเด็นขึ้นมานะคะ บอกตรง ๆ ว่ากลัวค่ะ กลัวมีคนที่ไม่เข้าใจ
ปล. 2 ขอบคุณค่ะที่เข้าใจ

จากคุณ : Black Cat Family
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 14:50:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com