Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....TT___TT ช่วยด้วยค่ะ ไม่รู้ว่า น้องหมา ตัวนี้เป็นอะไร แผลใหญ่มากๆๆๆๆเลยค่ะ(อย่าเป็นอย่างที่คิดเล้ยยย) TT___TT....  

ลูกสาว..ขอรบกวน และขอความกรุณาจาก พี่ๆในห้องหมา ด้วยค่ะ

จขกท. ไปเจอน้องหมา ตัวนี้ แถวๆบ้าน
เห็นที่ขาหน้า ด้านซ้ายเค้า มีแผล ใหญ่  และขยายเป็นวงกว้าง มากขึ้นจากเดิมที่เคยเห็นค่ะ

..พักหลังๆมานี่ เค้าเริ่มเดิน ขากะเผลกๆ
ร่างกาย ซูบ ผอมลงด้วย และดูท่าทาง จะหลงๆ งงๆ
ชอบไปยืนริมถนน
จขกท. ห่วงเหลือเกิน ว่าวันนึงเค้าจะโดนรถชนเอาได้ค่ะขี้แง

วันนี้ ได้ไปถ่ายรูป มาให้ดู และอยากให้ช่วยกันดูด้วยค่ะ
อยากรู้ว่า เค้าเป็นอะไร และทำไม แผลที่ขา ถึงเป็นมากกว่าเดิม

น้องหมาตัวนี้ เป็นหมาจร ค่ะ
จขกท. เพิ่งย้ายมาอยู่ที่นี่ ได้ปีกว่า ก็เห็นเค้า มาอยู่ก่อนแล้ว
เลยไม่ทราบว่า เค้าอายุเท่าไหร่ และ แผลที่เป็นอยู่นี้  เป็นมานานรึยัง!

น้องหมาไม่ยอมให้เข้าใกล้เลยค่ะ รูปที่ถ่ายมาได้ อยู่ในระยะห่าง สามเมตร ประมาณนั้นค่ะ

..จะช่วยเค้าได้อย่างไรดีคะ!!!ขี้แง
ลูกสาว รบกวนขอคำแนะนำ ด้วยนะคะ..ลูกสาว

เบอร์ติดต่อ จขกท. 081-5837172

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 18:58:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com