Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมาเป็นภูมิแพ้มีงบอยู่ไม่เกิน 1600 เดือนนี้จะซื้ออะไรให้เขาทานดีคะ?  

แต่ก่อนเลยเราจะให้เป็น Holistic จนมาเมื่อปีกว่าๆที่ต้องตัดงบลงเป็นพรีเมี่ยมไทยแทนกระสอบไม่เกิน 8-900 บาท ทีนี้ช่วงๆหลังๆมานี่เขาคันคะเยอตลอดทั้งวันเลย พาไปหาหมอบอกว่าน่าจะเป็นภูมิแพ้ ให้ยาแก้แพ้แก้อักเสบมาลองทานดู คุณหมอบอกว่าถ้าทานแล้วอาการหายน่าจะเกิดจากแพ้พวกเคมี แต่ถ้าทานแล้วไม่หายน่าจะเป็นที่อาหาร ซึ่งช่วงที่ทานยาอาการคันเขาดีขึ้นนะคะ แต่ก็ยังคันอยู่ เราเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่อาหาร แต่แพ้อะไรเราก็ไม่รู้เหมือนกัน

ไปอ่านเจอพวกน้ำมันปลามันช่วยบำรุงขนทำให้ผิวหนังแข็งแรงบางคนก็แนะนำให้ทาน เพราะเขาขนร่วงเยอะมาก โกลเด้นอ่ะค่ะขนร่วงจนเหลือแต่ขนอ่อนชั้นในอ่ะค่ะ

ทีเราเราเลยลังเลว่าเดือนนี้เราจะซื้อน้ำมันปลากระปุกละน่าจะ 6-800 และก็ซื้ออาหารพรีเมี่ยมไทยแต่ลองเปลี่ยนยี่ห้อเป็นของ Maxima ดูที่ทำจากแกะ บอกว่าไม่มีถั่วเหลทองและข้าวโพดเหมาะกะหมาแพ้

หรือไม่ต้องซื้อน้ำมันปลาแต่ซื้อholisticไปเลย คืออัพอีกหน่อยเอา Holistic หรืออาหารที่ทำจากปลา  Holistic ถูกสุดตอนนี้ไม่รู้ว่ามียี่ห้อไหน? 2 พันจะอยู่ไหม?

เรื่องของเรื่องจริงๆเราอยากให้ทั้งน้ำมันปลาและ Holistic นะ แต่เกินงบ ต้องอย่างใดอย่างนึงน่ะค่ะ

ตอนกลางคืนเวลาเขาเกาทั้งคนทั้งหมานอนไม่หลับเลย เอาไงดีคะ?

จากคุณ : GetCha
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 20:12:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com