Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***แคนดี้...ผลเลือดออกมาแล้วค่ะ...ขอกำลังใจให้หลานตัวน้อยๆด้วยนะคะ**(ชิสุห์)  

เครื่องสแกนเสียค่ะ เลยนำผลที่มีผคตรวจที่สูงหรือต่ำไปมาให้เพื่อนๆดูนะคะ

สงสารลูกมากๆค่ะ ไม่เข้าใจว่าวัคซีนก้อครบ ทำไมลูกถึงเป็นตับอักเสบได้

นั่งพิมพืไป ร้องไห้ไปค่ะ

ตอนนี้แคนดี้อยู่กะหมอค่ะ ให้น้ำเกลืออยู่ อีก3-4ชม ไปรับลูกค่ะ  

เพื่อนๆคะ  แคนดี้จะเป็นอะไรมากมั้ยคะ  เราสงสารลูกมากเลย

แคนดี้ลูกรัก มามี้ขอโทษที่คิดว่าหนูงอนมามี้ มามี้ดุหนูไปหลายหน ที่จริงแล้วหนูไม่สบายต่างหากล่ะ

--------------------------------------------

รายการตรวจแล๊บ       ผลตรวจ        ค่าปกติ             คำอธิบายผลการตรวจ

CBC               Hct        28             (37-55)            ความเข้มข้นของเลือด  ต่ำ
                    Hb         9.3           (12-18)             สีของเลือด   ต่ำ
                    WBC      4200         (6000-17000)   จำนวนเม็ดเลือดขาว    ต่ำ

RBC count                   4.66          (5.5-8.5)         จำนวนเม็ดเลือดแดง    ต่ำ

Creatinine                  0.7            (0.8-1.6)         การทำงานของไต    ต่ำ

ALP                            217           (15-127)           การทำงานของตับ    สูง

AST ( SGOT)               347           (15-43)             การทำงานของตับ    สูง

ALT ( SGPT)               284           (19-70)             การทำงานของตับ     สูง

จากคุณ : PartyLM
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 13:59:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com