Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

************ เจ้าโชคดีหมาตาบอดทั้ง 2 ข้าง ขอหาบ้านอีกครั้ง**********T.T  

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8229278/J8229278.html

ตอนนี้เหตุการณ์พลิกผัน เจ้าโชคดีไม่สมชื่อ ซะเเล้วค่ะตอนนี้

คือเรื่องมีอยู่ว่าตอนนั้นเรามาลงกระทู้หาบ้านถาวรให้โชคดีได้อยู่ เเละตอนนั้นมีคนติดต่อมาว่าจะรับช่วยรับเจ้าโชคดีไปเลี้ยง ตอนนั้นดีใจกันมาก ๆ พี่สาวใจดี เเละเราตั้งใจจะรักษาอาการเจ้าโชคดีให้ดีขึ้นค่อยส่งมอบเจ้าโชคดีให้กับว่าที่เจ้าของใหม่  เเต่พอถึงวันนัด ทุกอย่างไม่เป็นอย่างที่คิดไว้ พวกเราติดต่อทางว่าที่เจ้าของใหม่ไม่ได้ ปิดเครื่อง เเละโทรติดก็ไม่รับ โทรหาทางเพื่อนเค้าก็บอกว่าจะช่วยติดต่อให้ เราก็รอทั้งวัน ทั้งคู่เงียบไป เเละก็พยายามโทรครั้งเเล้วครั้งเล่า ก็ไม่รับสายค่ะ เลยคิดว่างานนี้เจ้าโชคดีคงจะเเห้วเเน่ๆ เลย เค้าคงจะไม่พร้อม เลยเลือกตัดขาดการติดต่อเราไป เราเลยอยากจะประกาศหาบ้านถาวรให้เจ้าโชคดีใหม่อีกครั้งนะคะ ตอนนี้เจ้าโชคดีอาการดีขึ้นมาก น่ารัก นิสัย ไม่ดุเกรี้ยวกราดเหมือนที่เค้ายังเจ็บเเรก ๆ พี่สาวใจดีไปเยี่ยมทุกวันเลยค่ะ เเละคุณหมอทางคลินิคสายไหมก็ดูเเลดีมาก ๆ ลดค่ารักษาให้ม๋าอาภัพนี้เยอะเเยะ ค่าเเอดมินจากวันละ 200 ก็เหลือให้วันละ 100  เเถม ๆ ยาเเละสะโพกไก่ ป้อนเจ้าโชคดีต่างหากจากค่ารักษาอีก คงเห็นเพราะว่าโชคดีน้อยตัวนี้อาภัพมาก ๆ ที่ถูกรถเหยียบจนตาบอดมา ทุกคนให้ความเอ็นดูเจ้าโชคดีมาก ๆ เเละก็รอว่าจะมีคนใจดีมารับไปดูเเล เพราะไม่อยากให้กลับไปอยู่ข้างถนนเหมือนเดิม เพราะมันยากสำหรับเค้ามากที่ต้องอยู่กับความมืด ถึงตอนนี้เจ้าโชคดีจะเเฮบปี้กับที่เป็นอยู่ เเต่เจ้าโชคดีก็ไม่สามารถจะอยู่ที่คลินิคได้ไปตลอด (ที่ต้องอยู่คลินิคเพราะบ้านพี่สาวใจดีเป็นเทาเฮ้าส์ติดกับเพื่อนบ้านที่เค้าไม่ชอบหมาเห่าจึงเอาไปฝากคลินิคไว้ค่ะ) เราจึงมาขอความเมตตาให้กับเจ้าโชคดีอีกครั้งด้วยนะคะ ขอให้เจ้าโชคดีได้มีที่เล็ก ๆ เป็นบั้นปลายชีวิตเค้า ที่เเม้จะมีเเต่ความมืดก็ตาม

*คุณ Bigboom_s คะ เราติดต่อคุณไม่ได้เลย ขออนุญาตหาบ้านให้เจ้าโชคดีใหม่นะคะ้

*ขอบคุณคุณหมึกมนที่ส่งอาหารมาให้เจ้าโชคดีนะคะ เค้าทานเก่งมากๆเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 52 16:05:51

จากคุณ : so much love
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 16:00:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com