Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยา FIP ที่คิดถึงแมวม้วนใช้  

เห็นหลายท่านหลังแมวมาถามเรื่องยาค่ะ เข้าใจว่าใครที่มีลูกเป็นโรคนี้จะเดือดเนื้อร้อนใจมาก กลัวตื่นขึ้นมาน้องก็ไปซะแล้ว(แมวตัวแรกที่เป็นก็เป็นเช่นนั้นค่ะ) เนื่องจากคิดถึงแมวม้วนทำงานระหกระเหินไปทั่วจึงขออนุญาตตั้งกระทู้นะคะ เผื่อคิดถึงแมวม้วนไม่อยู่คุณพ่อคุณแม่แมวจะได้ไม่ต้องรอหลังไมค์ค่ะ แต่ถ้าสงสัยอะไรหลังไมค์มาได้เสมอนะคะ

ก่อนใช้ยานี้ต้องเรียนให้ทราบว่าเจ้าเหมียวของแมวม้วนผ่านการฉีด อินเตอเฟอรอน โอเมก้า 3 มา 3 คอร์สแล้วนะคะ(หมดตรูดยกที่ 1) ต้องยกความดีให้ยาตัวนี้ที่ทำให้น้องแข็งแรงขึ้น แต่จนถึงวันที่เราต้องยอมรับความจริงว่ายาตัวนี้ทำมากกว่านี้ไม่ได้อีกแล้ว เพราะเราต้องการให้น้องแข็งแรงมากกว่านี้ (โลภชิมิคะ แค่ไม่มีน้ำในอก และิวิ่งเล่นคึกคัก ซุกซนน่าจะพอแล้วง่ะ) คิดถึงแมวม้วนไม่ไว้ใจโรคนี้หรอก

คิดถึงแมวม้วนจึงเริ่มสอบถามไปยังบริษัทยาใหญ่ ๆ ว่ามีอะไรให้โรคนี้มั่ง ส่วนใหญ่ที่ตอบมาก็จะเป็นวัคซีนบ้าง ยารักษาตามอาการบ้าง ซึ่ง ... ไม่เอาอ่ะเค้าลองมาหมดแล้วนี่นา

จนกระทั่งวันหนึ่งทราบว่า Rutin มีส่วนช่วยป้องกันการสร้างน้ำในช่องอก อาจารย์พรรณจิตต์แนะนำให้ไปซื้อที่ต่างประเทศเพราะที่เมืองไทยไม่มี แวบแรกที่ได้ยิน ถ้าRutin ถูกบรรจุขวดในรูปของอาหารเสริม ที่เดียวที่คิดถึงแมวม้วนนึกออก

ที่นั่นต้องเป็นออสเตรเลีย

จึงเป็นที่มาของการเสิร์ช rutin fip .au คิดถึงแมวม้วนพบผลวิจัยมากมายที่ยืนยันว่าrutinนี้มีส่วนสำคัญในการรักษาแล้วก็พบว่ามียาขวดนึงพิมพ์ว่ามาจาก Holistic

และท้ายที่สุดก็พบสิ่งนี้

จากคุณ : คิดถึงแมวม้วน
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 23:10:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com