Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาการดูแลลูกแมวกำพร้าหน่อยค่ะ  

ลูกแมว 4 ตัว อายุ 5 วัน แม่น้องมาคลอดลูกที่บ้านอ่ะคะ ปกติแม่แมวตัวนี้จะติดลูกและรักลูกมากๆ

นี่เป็นครอกที่ 3 แล้วที่มาคลอดที่บ้าน น่าจะเกิดอะไรขึ้นซักอย่างที่ทำให้แม่แมวกลับมาไม่ได้เมื่อคืนนี้

จนเช้านี้ก็ยังไม่กลับมาเลยค่ะ ลูกแมวร้องกันใหญ่ เลยเอาใส่กล่องมาไว้ในห้อง เพราะปกติเค้าจะดูแลกันเอง

ไม่ค่อยเข้าไปยุ่ง เค้าอยู่กันข้างๆบ้านค่ะ มีบริเวณอยู่นิดหน่อย

จากที่อ่านมาหลายๆกระทู้ นมที่เหมาะกับลูกแมวที่สุดคือนมแพะใช่มั๊ยคะ กำลังจะออกไปซื้อ รอห้างเปิดก่อน

เซเว่นหน้าบ้านไม่มีเลย แย่จัง ปัญหาคือ ต้องป้อนนมให้ลูกแมวทุก 2ชั่วโมง ตอนเช้ากับช่วงกลางคืนไม่มีปัญหา

แต่ช่วงกลางวันต้องไปทำงาน แล้วก็ไม่มีใครอยู่บ้านเลยอ่ะคะ ถ้าจะป้อนนมตอนเช้า แล้วกลับมาป้อนอีกทีตอนเย็น

กับช่วงกลางคืน ลูกแมวจะทนได้มั๊ยคะ เป็นห่วงมากเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง วันนี้ก็หยุดงานเลยค่ะ

จากคุณ : กระเด็นโดน
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 09:16:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com