Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++บ้านไหนที่ลูกเคยเป็นตับอักเสบบ้างคะ..รบกวนด้วยค่ะ++  

วันนี้เป็นวันที่3แล้วที่แคนดี้ต้องให้น้ำเกลือทางเส้นเลือดค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8266382/J8266382.html

ตอนนี้อยู่ที่คลีนิคค่ะ อีก2ชมไปรับ

อาการของลูกวันนี้ซึมค่ะ ทรุดลง อาหารไม่แตะเลยแม้แต่คำเดียว น้ำดื่มเองไม่ได้ อันนี้เป็นก่อนที่จะไปให้น้ำเกลือนะคะ

อยากรบกวนถามว่า ตอนนี้ลูกๆคุณป่วยเป็นโรคนี้ เค้ามีอาการนอนซม ซึม แบบนี้ประมาณกี่วันคะ แล้วหม่ำอาหารได้มั้ย   นานมั้ยกว่าเค้าจะเป็นปกติ

คิดว่าถ้าเย็นนี้เค้าไม่ยอมหม่ำจะเอาพวก แบรนด์และอาหารที่คุณหมอให้มา นำมาปั่นแล้วใช้สลิ้งป้อนเอาค่ะ ถ้าทำแบบนี้จะดีกว่ามั้ยคะ

วันนี้คุณหมอน่าจะให้ยากลับมาทานที่บ้านค่ะ  วันนี้แคนดี้ไม่มีไข้แล้วค่ะ อึ๊เป็นก้อนสวย แต่ซึม และ ไม่ยอมแตะน้ำกับอาหาร

ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 12:13:09

จากคุณ : PartyLM
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 11:51:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com