Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปืดเคส บิยอนเซ่ @ คลองหลวง (บัญชีฉุกเฉิน) ยังจำหนูได้ไหมค่ะ ??  

จำหนูได้หรือเปล่าค่ะ " น้องบิยอนเซ่ @ คลองหลวง "  เองค่ะ
วันนี้พาน้องเซ่ มารายงานตัวค่ะ หลังจากหายไปนานเป็นเดิอน
มีหลายๆคนถามถีงน้องเซ่ มาหลังไมค์
ต้องขออภัยทุกๆคนมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

แต่สำหรับบางคนที่ไม่เคยรู้จักน้องเซ่  
เราขอเล่ารายละเอียด คร่าวๆของน้องเซ่
ให้ทุกๆท่านที่ไม่เคยรู้จักน้องเซ่ มาก่อน   ขอเริ่มละกันนะค่ะ

เมื่อต้นเดือน มี.ค.52  ไปเจอน้องเค้าที่วัดแห่งหนึ่งแถวๆ คลองหลวง
(ขอไม่กล่าวถึงชื่อวัดนะค่ะ) ตอนแรกที่เจอเค้าๆ เป็นหมาอยู่ไม่สุข
วิ่งไปๆมาๆ เราก็มองตามเนอะว่าจะไปไหนลูก มานี่ๆ เอาอาหารมาให้แล้ว
ทำไมไม่มาทาน เพื่อนๆน้องหมาวิ่งหน้าตาตื่นมาเลย
แต่ไหงเจ้าตัวนี้ วิ่งไปๆมาๆ แล้วหันมาดมๆเลียๆ
สะโพกด้านซ้ายขอตัวเอง จึงเดินเข้าไปดูใกล้ๆ
ปรากฎว่าเห็นเหมือนเป็นเนื้อสดๆสีแดงๆ
และกัดกินช่วงสะโพกเค้าไปแล้ว  เส้นผ่าศูนย์กลางเท่าปากแก้วน้ำ
เราก็สงสารเค้านะแต่ว่าเนื่องจากว่าเราติดรถเพื่อนไปทำบุญด้วยกันวันนั้น และต้องไปทำธุระกันต่อ  จึงได้แต่เดินไปถาม
คนแถวๆนั้นว่าน้องหมาตัวนี้เป็นอะไร
เค้าก็บอกว่า เห็นเหมือนจะเป็นรถชนนะ เราก็นึกในใจว่า
เดี๋ยวครั้งหน้ามาใหม่เอาอาหารมาให้ทาน
 แล้วจะเอายาแก้อักเสบติดตัวมาด้วย

นี่เป็นภาพวันที่แรก ที่เราเจอน้องเซ่ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 22:42:05

จากคุณ : mooktg
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 22:40:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com