Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ได้นำเรื่องราวของโครงการรักษ์แมวจากทางห้องแมวและโครงกาของทางห้องสุนัขไปสอบพูดที่มหาลัย (ได้เงินบริจาคมาด้วยนะ!!)  

พอดีเคยตั้งกระทู้ไว้ในห้องแมวค่ะ
ว่าจะนำเรื่องราวของทางโครงการรักษ์แมว
ไปสอบพูด เพราะอ.ตั้งหัวข้อมาว่าจะพูดเรื่องอะไรก็ได้
แต่ขอให้เกี่ยวกับโครงการใดโครงการหนึ่ง
ก็เลยนึกถึงโครงการรักษ์แมวขึ้นมาค่ะ (เพราะปกติอยู่แต่ห้องแมว)
และเพื่อเป็นการกระตุ้นผู้คนในการเลี้ยงแมว
ว่าอย่าเลี้ยงแบบทิ้งๆขว้างๆ ไม่ใส่ใจดูแล
และแนะนำเรื่องการทำหมัน ไปจนถึงการปันน้ำใจเล็กๆน้อยๆให้แมวจร

แล้ววันนี้ก็เป็นวันที่สอบค่ะ
จ๋อมก็คิดว่าไหนๆก็ช่วยน้องแมวแล้ว
เลยคิดว่าเอาเรื่องราวของน้องหมาในห้องสุนัข พันทิป
และโครงการบัญชีฉุกเฉินเข้าไปร่วมในการสอบพูดด้วยดีกว่า
เพราะตอนนี้ข่าวเกี่ยวกับการทำร้ายน้องหมามีเยอะ
จ๋อมเลยคิดว่าเอาเรื่องของน้องหมาไปพูดด้วยก็น่าจะดี
และก็ได้ผลตอบรับเป็นอย่างดีค่ะ หลายๆคนให้ความสนใจ
และร่วมบริจาคเงินมาให้กับทั้ง 2โครงการเลยค่ะ
(ทั้งบัญชีฉุกเฉินน้องหมาและโครงการรักษ์แมวของน้องแมว)

จำนวนเงินจากการที่ได้รับบริจาคนั้นไม่มากเท่าไหร่นัก เพราะมีเพื่อนๆผู้ร่วมฟังในการสอบไม่ถึง 30 คนแต่ทุกคนก็เต็มใจที่จะบริจาค
เพื่อช่วยเหลือน้องหมาและน้องแมว มากน้อยแตกต่างกันไป
จำนวนเงิที่ได้มานั้น 400 กว่าบาท และจ๋อมก็ร่วมทำไปด้วยอีกให้ครบ 500
แต่ตอนที่สอบพูด อย่างที่จ๋อมได้บอกไว้ข้างต้นค่ะ
ว่าจ๋อมได้พูดถึงโครงการรักษ์แมวด้วย
เลยจำเป็นต้องนำเงินบริจาคมาหาร2เพื่อมอบให้กับทั้ง 2 โครงการค่ะ
เมื่อแบ่งเท่าๆกันแล้ว ก็จะได้แค่โครงการละ 250 บาท
(อาจจะดูน้อยไปหน่อย แต่ก็เป็นน้ำใจจากเพื่อนที่ร่วมบริจาคค่ะ)

และตอนนี้จ๋อมก็ยังไม่ได้โอนให้กับโครงการไหนเลย
อาจจะโอนให้วันเสาร์-หรืออาทิตย์นี้นะคะ
แล้วจ๋อมจะมาแจ้งและนำสลิปการโอนเงินมาโพสต์ให้ดูอีกทีค่ะ

ขอบคุณบัญชีฉุเฉินด้วยค่ะ

อันนี้เป็นลิ๊งค์ที่จ๋อมตั้งไว้ในห้องแมวค่ะhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8279305/J8279305.html

จากคุณ : JomJam1988
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 20:08:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com