Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็น พี่ ป้า น้า อา ในห้องน้องหมา ขอบ้านให้พวกผม/หนูด้วยค่ะ หนูต้องตากฝนทุกวันหนาวมากๆเลยค่ะ  

ขอแนะนำตัวก่อนค่ะ เราเป็นเพื่อนใหม่ในห้องนี้ เพราะได้แต่เป็นเด็กซุ่มชอบแอบอ่านทุกวันแต่ไม่เคยโพสต์ตั้งกระทู้ มีก็แต่ช่วยโหวตให้พี่ๆเพื่อนๆในนี้ที่หลังไมค์มา

วันนี้ได้โอกาสเลยมาขอความช่วยเหลือ ขอพี่ๆเพื่อนๆช่วยเราโหวต และช่วยเราหาบ้านให้น้องหมาพวกนี้ด้วยนะคะ สงสารพวกมัน หมาพวกนี้เราไม่ได้เป็นคนไปเจอเองหรอกค่ะ แต่มีรุ่นน้องเราเขาผ่านตอนไปเรียน เลยเอาเรื่องมาบอกเรา เราเลยว่าเอามาโพสต์ในห้องหมาดีกว่า เผื่อน้องหมาที่น่าสงสารพวกนั้นจะได้มีบ้านมีคนรับไปอุปการะ จะได้ไม่ต้องพเนจรอีกต่อไป

รายละเอียดนะคะ (ขอก๊อปปี้ตามที่น้องเราส่งมาให้เราเลยนะคะ)

รายละเอียดน้องม๋า กะแม่ม๋าอ่ะ

ฝากบอกว่าเอาแม่ม๋าไปเลี้ยงด้วยก็ดีนะ สงสารอ่ะ

มีแม่ม๋า 2 ตัว
ตัวนึงอยู่แถวนี้อยู่แล้ว
อีกตัวโดนเค้าเอามาปล่อยที่ปั๊มน้ำมัน
แล้วก็คลอดลูกพร้อมๆกันง่ะ
22 กค กับ 27 กค มั๊ง
ลูกม๋าก็ประมาณ เดือนกว่าๆ
นับได้รวมเหลือ 8 ตัว
ตัวผู้ 2 ตัว ตัวเมีย 6 ตัว (ไม่แน่ใจนะป้าแกบอกมา)
โดนรถทับไป 1 ตัว แล้วก็มีคนรับไปเลี้ยงแล้วตัวนึง
แต่ยังเหลืออีกเพียบ
ก็ได้ชาวบ้านแถวๆนี้ดูแล เอาข้าวมาแบ่งให้บ้าง
อยู่แถวสี่พระยา เขตบางรัก เป็นตึกร้าง ซ้ายมือ ก่อนถึงธนาคารกรุงเทพ

ตามแผนที่ที่ส่งให้ B คือธนาคารกรุงเทพนะ

เบอร์ติดต่อ... ขอเป็นบอกทางหลังไมค์คะ

จากคุณ : *-*นู๋หมวย*-*
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 23:05:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com