Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข่าวดี ชีวิตใหม่ที่ลำปาง{แตกประเด็นจาก J8263988}  

สวัสดีค่ะ พ่อยก แม่ยก ทุกท่าน เม็ดทรายหายไปนานเลยนะคะ พอดีมีแต่ข่าวร้ายๆมากมาย เลยเริ่มทนทานไม่ไหว ก็เลย ขออยู่เงียบๆพักนึง (ไม่ได้โพสท์ แต่ติดตามข่าวเด็กๆตลอด และหาอาหารบำรุงให้"สวย"ด้วยค่ะ)

อาการสวย ตอนนี้ดีขึ้นค่ะ ต้องขอขอบพระคุณ อ.หมู มากนะคะ ที่กรุณาดูแลสวย และคอยป้อนยา และอาหารบำรุงให้เค้าเสมอค่ะ

ส่วนกุ๊ดเต๋ ก็อาการยังทรงอยู่ ก็เลยไม่มีข่าวเพิ่มเติมให้อัพเดทค่ะ กำลังส่งใจช่วยลุ้นจนตัวโก่งเลย อยากให้เค้าหายป่วยเร็วๆค่ะ

ามดูได้จากกระทู้หลายๆท่านที่กรุณาไปเยี่ยมเยียนมาค่ะ อันนี้เป็นกระทูล่าสุดค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8283034/J8283034.html

ส่วนวันนี้ที่อยากบอกคือ

ด้วยความอนุเคราะห์จากคุณ metalstorm ที่กรุณาอาสาพา "สีเทา"ไปส่งให้ที่ลำปางค่ะ วันนี้รถออกจากกรุงเทพประมาณ 8-9 โมงค่ะ คุณ metalstorm กรุณา นั่งอุ้มสีเทาไปตลอดทาง (เนื่องจาก สีเทา เป็นน้องหมาที่ขี้กลัว หวาดระแวงมากค่ะ) และยังต้องรับโทรศัพท์จากเม็ดทรายอีก 55555 ได้ข่าวว่า สีเทานั่งทำแผ่นดินไหวไปตลอดทาง แต่เห็นว่า บ่ายๆคงทำใจได้ นอนหลับปุ๋ยไปแล้วค่ะ

ประมาณ 5 โมงครึ่ง ก็ไปถึงลำปางค่ะ ได้เจอแม่ใหม่ (คุณ Baby_powder) มีพี่ๆตัวใหม่มาต้องรับค่ะ (ยำยำ และชินจัง)

สีเทาไปถึงก็วิ่งสำรวจรอบบ้านเลยค่ะ มีพี่ยำยำ คอยวิ่งตาม ตามประสาหน่ม (ไม่) น้อย คอยวิ่งตามตรูดสาว สีเทาวิ่งไป ก็หันมางัยทีนึง (เป็นสาว เป็นนาง ก็ต้องหวงตรูดกันบ้างเน้อ 555555)

โชคดีที่วันนี้เป็นวันสารทจีนค่ะ วันนี้ก็เลยได้หม่ำไก่ (ของไหว้) กันเปรมเลย คุณแม่คนใหม่ บอกว่า สีเทา กินเก่งมาก ฟาดเรียบอย่างรวดเร็วค่ะ (ได้ฟังก็ชื่นจาย) ตอนนี้ กำลังนอนอย่างมีความสุข จึงได้แจ้งให้พี่เค้ากรุณาถ่ายภาพ สีเทา กับบ้านใหม่มาให้ดูค่ะ พี่เค้าจะส่งมาให้พรุ่งนี้ แต่ด้วยเห็นภาพจากมือถือ ไม่ค่อยชัด แต่ก็ได้ความรู้สึกดีค่ะ ก็เลย อดใจไม่ไหว เอามาให้ พ่อยก แม่ยก ดูก่อนดีกว่าค่ะ

ภาพแรก กำลังนอนอย่างมีความสุขค่ะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 52 23:02:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com