Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อมูล การรักษามะเร็งใน สุนัข (อาหาร + การรักษา และอื่นๆ)  

ก่อนอื่น ขอออกตัวไว้ก่อนนะค่ะ ว่าไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง ด้านโรค (มะเร็ง) ร้ายนี้
การรักษาและการให้อาหาร รวมไปถึงการผ่าตัด ขอให้ทุกท่านปรึกษากับคุณหมอ
ที่เฉพาะทางด้านนี้จริงๆ   เพื่อการวินิจฉัยโรคที่ถูกต้อง รวมไปถึงการรักษาที่ถูกทางต่อไปค่ะ
และจะเป็นประโยชน์กับน้องหมาอย่างสูงสุดค่ะ

โดยส่วนตัว  ได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ การรักษามะเร็ง (เนื้อร้าย)  ไว้เพื่อ
ประกอบการดูแล น้องบิยอนเซ่ @ คลองหลวง ซึ่งเป็นเด็กเก่าในสังกัดบัญชีฉุกเฉิน
ถ้าอยากทราบรายละเอียดตั้งแต่ต้น ของการรักษาและผลการรักษา สามารถดูได้จาก Link อันนี้นะค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8276470/J8276470.html

เราได้รับเป็นเจ้าของเคสน้องหมาตัวนี้ โดยที่ไม่รู้มาก่อนว่า
เจ้าหมาตาหวานตัวนี้ เป็นโรคที่ร้ายแรงมาก คือ มะเร็งผิวหนัง

ดังนั้น จึงถือเป็นโอกาสอันดีที่ทำให้เราต้องค้นหา และรวบรวมข้อมูล
รวมไปถึง มีผู้แนะนำเรื่องอาหารและการรักษาให้กับน้องหมาตัวนี้
ผ่านทางหลังไมค์ เราจึงได้มีข้อมูลเล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับ
การรักษา + อาหารที่แนะนำให้ทาน เมื่อน้องหมาของคุณเป็นมะเร็ง
และ อาหารที่ควรทาน  และอื่นๆ

อย่างไรก็ตาม เราขออนุญาตเจ้าของบทความ + เจ้าของกระทู้ รวมไปถึงเจ้าของของข้อมูลมา ณ ที่นี่
ที่เราได้รวบรวมข้อมูลเพื่อที่จะนำมาเผยแพร่ ให้ทุกๆท่าน และเป็นประโยชน์กับทุกๆท่านต่อไป
ไม่มากก็น้อยค่ะ

จากคุณ : mooktg
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 12:52:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com