Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กุ๊ดเต๋ กุ๊งกิ๊ง นุกนิก ที่ศรีวราวันนี้ค่ะ{แตกประเด็นจาก J8284282}  

วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดี ไปเยือน ศรีวราซะหน่อย

โดดขึ้นรถแล้วไปเลยค่ะ ไปถึงก็ไปถามหากุ๊ดเต๋ก่อนเลย ลูกเราก็ดังเหมือนกันแฮะ หมอ และ เจ้าหน้าที่รู้จักทุกคนเลย ส่งไปหาทันทีที่ชั้น 3 ค่ะ

ไปถึงก็ไปเจอ คุณ จีจี้ตัวดำ กำลังนั่งป้อนอาหารให้กุ๊ดเต๋อยู่ค่ะ ดูแล้วมีความสุขจังเลยค่ะ

อาการโดยรวมๆของกุ๊ดเต๋ ดีขึ้นทุกอย่างค่ะ ร่าเริงขึ้น แข็งแรงขึ้น มีแรงดิ้น แรงโวยวายเวลาไม่พอใจ กินได้มากขึ้นค่ะ เม็ดทรายไปเยี่ยมตั้งแต่เที่ยงกว่าๆ จนกลับตอนบ่าย 3 ค่ะ ไปซึมซับความรักของคุณจีจี้ตัวดำ ที่มีให้กุ๊ดเต๋ เธอกอดกุ๊ดเต๋ไว้ตลอดเวลาเลยค่ะ

แต่ว่า วันนี้ กุ๊ดเต๋ ก็มีอาการที่เม็ดทรายไม่อยากเห็นเลยค่ะ คือ เค้าชักค่ะ ชักแบบขยับปาก แง๊บๆๆๆๆ พักนึงค่ะ ไม่นาน แต่เล่นเอาใจหายเลยค่ะ เม็ดทรายนั่งอยู่ 2-3 ชม กุ๊ดเต๋ ชัก 3 ครั้งค่ะ วิ่งไปเรียกหมอมาฉีดยาแก้ชักกันอุตลุต เห็นแล้วน้ำตามันตกข้างในค่ะ ไม่อยากให้เชื้อขึ้นสมองเลยค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่สวดมนต์ ภาวนา ขอให้กุ๊ดเต๋หายป่วยค่ะ

เค้าน่ารัก น่าเอ็นดู เป็นที่รักของหลายๆคน และผ่านชีวิตที่เลวร้ายมามากมายค่ะ อายุ ประมาณ 3 เดอืน เดินทางไปบ้านใหม่ 3-4 บ้าน และเมื่อมาเจอบ้านที่แท้จริง กลับต้องมานอนป่วยอยู่ที่นี่ เฮ้อ

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครอง ขอให้กุ๊ดเต๋ หายป่วยนะคะ ขอพ่อยก แม่ยก ทุกท่าน ช่วงส่งกำลังใจไปให้กุ๊ดเต๋ด้วยนะคะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 20:44:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com