Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**UPDATE** หมูปิ้งและลูกน้อย บางพลี ( บัญชีฉุกเฉิน ) ..  

จากกระทู้ UPDATE หมูปิ้งและลูกน้อย ล่าสุดเมือวันที  21 / 8 / 2552

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8230734/J8230734.html#12

เมือวาน นก มีโอกาสได้เข้าไปเยี่ยม หมูปิ้งและลูกที่ รพส.หมาแมวฯ ( ต้องขออภัยด้วยคะ ทีมา UPDATE ช้ามาก )

ในตอนนี้ หมูปิ้ง ทำการักษา วีจี ควบคู่กันไปกับการเลี้ยงลูกค่ะ... ทราบจากคูรหมอ อุ๋ม ว่า เมื่อวัน พฤหัสบดี ที่ผ่านมา ทางคุณหมอ ได้ทำการ ฉีด วีจี หมูปิ้งเป็น เข็มที่ 3 แล้ว ซึ่งผลที่ออกมาก็เป็นที่หน้าพอใจค่ะ...

แผลแห้งดีมากและยุบตัวลงจากเดิมเยอะ...ที่เป็นดอกกะหล่ำด้านในก็ยุบตัวลงมาก ยังคงมีเพียงแผลเล็กๆที่เป็นรูอยู่ด้วนนอก นิดหน่อยเท่านี้นค่ะ..
คุณหมอแจ้งว่า วันพฤหัสบดี หน้า 10 / 9 / 52 จะ ฉีด วีจีเป็นเข็มที่ 4 ซึ่งน่าจะทำให้เจ้าเนื่อร้าย หายสนิทค่ะ แต่ยังงัยคงต้องรอดูอาการและผลอีกทีค่ะ..
** ช่วงนี้หมูปิ้งดูผอมลงไปมากค่ะคงเนื่องจาก รักษา วีจี และต้องให้นมลูกด้วยทำให้ร่างกาย ซูบลงไปเยอะเลยค่ะ...( ช่วงเช้าวันที่จะไปเยี่ยมอุสาห์ เตรียต้มไข่ เนื้อไก่ ไปให้โด๊ป แต่ มัวแต่วุ่นวายเรื่องกรงแมว เรื่องรถ เลยลืมหยิบไปฝกหมูปิ้งเลยค่ะ T__T )

** แต่หมูปิ้งเป็นคุณแม่ที่ดีค่ะรักลูกมากตอนจะเอาเด็กๆออกมาถ่ายรูปก็มองตามร้อง งี๊ดๆตลอดเลย..

*** นก ต้องขอขอบคุณ บัญชีฉุกเฉินค่ะ ที่รับหมูปิ้งและลูกน้อย ให้อยู่ในความอนุเคราะห์
*** ขอบคุณ พี่ปุ่ม พี่เอ  พี่หน่อย พี่หมี ที่ให้คำปรึกษา และคำแนะนำที่ดีเสมอมาค่ะ ( แม้บางครั้ง นก จะ รั่วๆไปบ้างค่ะ ^__^ )
*** ขอบคุณคุณหมอทุกๆท่านและผู้ช่วย  ที่ รพส.หมาแมวฯ ค่ะ ที่ดูและและวุ่นวายเรื่องการพยายมที่จะให้หมูปิ้งเลี้ยงลูกให้ได้ค่ะ
***ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ หมูปิ้งและลูกค่ะ..

--------------------------------
ยังคงมี น้องหมาจร อีกมากมายค่ะ ที่ยังคงรอคอยการรักษา และเยียวยา..
บางตัวมากบ้าง น้อยบ้าง ..แตกต่างกันไปค่ะ...
หากพี่ๆเพื่อนๆท่านใด ต้องการช่วยสมทบทุนเป็นค่ารักษา หรือเป็น ทุนในการจัดหาและดำเนินการ วัคซีนยิ้มแฉ่ง เพื่อเป็นการ ป้องกันโรคร้ายที่ต้นเหตูให้น้องหมาเหล่านี้ ร่วมบริจาค ตามความ เหมาะสมและกำลังได้ที่...

จากคุณ : แมวขี้อาย
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 52 14:58:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com