Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องดีๆกับคนขี่ 2 ล้อ ตอน เมี๊ยวๆหง่าว  

***ทราบชื่อพี่เค้าแล้วครับ พี่ประสูตร ทองย้อย ขอบคุณ คุณกินดะที่อุตสาโทรไปสอบถามข้อมูลให้นะครับ***

ถ้าคุณเห็นแมวโดนรถทับไป 1/2 ตัว

คุณจะทำเช่นไร?

ปล่อยตามยถากรรมหรือว่าช่วยชีวิตมัน

เรื่องของเรื่องมีอยุ่ว่า
วันก่อนผมพาหมาผมไปตรวจที่ รพ.สัตว์เกษตร
ระหว่างรอตรวจ(ซึ่งนานมาก) ผมก็เดินไปที่ตึกฉุกเฉิน
เห็นพี่เสื้อเหลืองอุ้มแมวมา
ทีแรกก็นึกว่าแมวเค้า
ผมก็เข้าไปถามแมวพี่เป็นอะไรเหรอ
เค้าบอกว่าไม่ใช่แมวเค้าเป็นแมวข้างถนนแต่มันโดนรถทับไป 1/2ตัว
เค้าสงสารเลยช่วย

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 52 13:37:37

จากคุณ : cbrzoom
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 52 22:13:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com