Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้สุนัขที่ช่วยไว้ เริ่มหายดีแล้วค่ะ มาขอความช่วยเหลือ และขอความเห็นใจ หาบ้านให้ทีค่ะ  

สืบเนื่องจากกระทู้ นี้ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8274743/J8274743.html

มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมค่ะ เรื่องค่าใช้จ่ายในการรักษา ค่อนข้างโชคดีค่ะ ที่ไม่เกินงบ ที่ตั้งไว้ ก็เลยไม่ได้เข้าโครงการบัญชีฉุกเฉิน น่ะค่ะ ขอขอบคุณ ทุกคำแนะนำดีๆ และกำลังใจของทุกๆท่านด้วยนะคะ

ตอนนี้เริ่มมีปัญหาค่ะ เจ้าหมาที่ช่วยไว้น่ะค่ะ เอาไว้ที่ทำงาน (ทำงานแถวลาดกระบัง) หาลังไม้มา ครอบเอาไว้อยู่ค่ะ ก็พยายามหาข้าว หาน้ำ และป้อนยา ทุกวันอาการดีขึ้นแล้ว แต่เมื่อวันก่อน คนแถวๆนั้น เค้ามาบอกว่า มีรถจับหมา มาจอดดูบ่อยๆ กลัวว่าเค้าจะโดนจับไปจังเลยค่ะ

อยากจะขอความช่วยเหลือ จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีความเมตตาต่อสัตว์ร่วมโลก ที่ซื่อสัตย์ด้วยค่ะ มีใครอยากจะช่วยเหลือ หรือ มีเพื่อนฝูง หรือญาติ พี่น้อง อยากได้สุนัข เฝ้าบ้าน เฝ้าสวนไหมค่ะ เราพร้อมจะเอาไปส่งให้ท่านค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ

จากคุณ : เดือนดาว
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 13:29:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com