Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******************* ไส้อั่ว(นามสมมุติ) ชิสุโดนทิ้ง หาบ้านค่ะ **************************  

สวัสดีค่ะ

พี่เอก pachara69 ไปเจอมาจากตลาดแห่งหนึ่งแถวบ้านค่ะ
คาดว่าจะโดนเจ้าของใจร้ายมาปล่อยทิ้งไว้
เพราะว่าตลาดนี้พี่เอกจะรู้จักคุ้นหน้าคุ้นตาหมาแมวทุกตัวในตลาด
มาเมื่อวานเจอเจ้าไส้อั่ว(นามสมมุติ) นอนแอบอยู่ใต้แผงขายผัก
พี่เอกสอบถามมาได้ความว่าคงจะโดนจับมาปล่อย
เพราะแม่ค้ามาเปิดแผงตอนเช้าก็เจอนอนแอบซุกอยู่
พี่เอกเลยจับไปหาหมอ อาบน้ำอาบท่า
รูปร่างหน้าตาตอนเจอกันครั้งแรก ดูแทบไม่ออกว่าเป็นหมา ดูคล้ายๆกองขยะกลมๆดำๆเดินได้
พาหาหมอ ตรวจเลือด ค่าเลือดปกติค่ะ มีค่าตับสูงเล็กน้อย ค่าไตปกติ
มีอีกอย่างที่ไม่ปกติคือช่วงขาหลัง จะเดินกระเผลก
สาเหตุเพราะว่าน้ำหนักเยอะเกินไป ชั่งน้ำหนักได้ 11 กิโลกรัม อ้วนมากกกกก
นิสัยเรียบร้อย น่ารัก ไม่ดื้อไม่ซน กินแล้วนอน เสียอย่างเดียวคือเวลานอนจะกรนดังมาก
อายุประมาณ 4 ขวบค่ะ เพศเมีย ยังไม่ได้ทำหมัน

ผู้ใดสนใจต้องการอุปการะ ติดต่อได้ที่หลังไมค์พี่เอกนะคะ pachara69
ข้อแม้คือ รักจริง ดูแล เอาใจใส่ สามารถเลี้ยงเค้าไปจนลมหายใจสุดท้ายของเค้า

*
*
*
*
***เพิ่มเติมค่ะ***
อัพเดทไส้อั่วได้ที่กระทู้นี้ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8311861/J8311861.html
*
*
*
*

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 52 16:02:36

จากคุณ : ครอบครัวตัว Co
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 20:02:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com