Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง ยาฉีด Ivermectin plus กับยากิน endex4000 ?  

พอดีที่บ้านเลี้ยง เกรทเดนกับโกลเด้น อย่างละตัวครับ เมื่อก่อนก็พาไปให้หมอฉีดยาทุก2เดือน แด่เดี๋ยวนี้มันโตเต็มที่แล้ว พาไปหาหมอไม่ค่อยสะดวกเลยว่าจะหายามาใช้เอง ทีนี้ลองหาข้อมูลแล้วแต่ยังมีข้อสงสัยอยู่ครับว่า...
  ระหว่าง ยาฉีด Ivermectin plus กับยากิน endex4000 ยาทั้ง2ชนิดนี้อันตรายไหมครับ  มีใครเคยใช้แล้วเจอผลเสียบ้างครับ ที่จริงอยากใช้พวก revolution แต่ราคามันแพงไปแค่ค่าอาหารอย่างเดียวก็จนจะแย่แล้ว แหะ แหะ  

- ตัวยาendex4000 นี่น่าใช้ดีเพราะเป็นยากิน ให้ง่ายราคาไม่แพง แต่เห็นว่าตัวนี้ไม่มี อย. เลยยังไม่กล้าหามาใช้ครับ ใครมีความรู้เกี๋ยวกับยาตัวนี้ช่วยบอกอย่างละเอียดทีนะครับ

- ยาฉีด Ivermectin plus  ใครใช้อยู่ขอถามหน่อยครับว่าตัวนี้มี อย.ไหม ตัวนี้ต้องทุกเดือนหรือกี่เดือนครั้ง และวิธีฉีดเค้าฉีดกันยังไงครับยากไหม ฉีดตรงไหน แทงเข็มไปลึกขนาดไหน เคนอ่านเจอบางคนใช้ผสมน้ำหวาน(เนื่องจากตัวยาเป็นน้ำมันร้อน)ให้สุนัขกินแทนฉีด ก็ได้ผลดี ใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 52 14:04:47

จากคุณ : Frontona
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 13:53:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com