Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉีหมาจรหน้าหวาน....กลับมาขอความช่วยเหลือจากบัญชีฉุกเฉินอีกครั้งค่ะ  

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ ...
พยายามหากระทู้จากคลังกระทู้เก่าแล้ว แต่พอหาเจอ เปิดดูไม่ได้เลยค่ะ ไม่มีข้อมูลแล้ว รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดที่นำกระทู้เก่ากลับมาได้ ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ คือบอกตรง ๆ ว่าไม่เก่งเรื่องคอมเลย ถนัดแต่ลวกก๋วยเตี๋ยว อิอิ ..ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงค่ะ

ยังจำเจ้าฉีหมาจรหน้าหวานกันได้มั้ยคะ วันนี้เจ้าฉีกลับมาอีกแล้ว.....

วันนี้ คุณป้าที่รู้จักกันมาตามให้ไปดูเจ้าฉี ป้าบอกว่าเหมือนกรามเจ้าฉีแข็ง  ๆและไม่กินข้าวตั้งแต่เมื่อวาน กินแต่น้ำ  เราก็รีบทิ้งร้านไปดู พอไปถึงเจ้าฉี กินน้ำใส่น้ำแข็งที่คุณป้าเอามาให้ กินแบบเอาเป็นเอาตาย จมูกจุ่มลงไปในน้ำ เราก็ใจไม่ดี ทำไมเจ้าฉีมันกินน้ำแบบไม่ลืมหูลืมตาขนาดนี้ เลยโทร.หาพี่เอ ปรึกษาว่าอาการแบบนี้ พี่เอพอจะรู้มั้ยว่าเป็นอะไร เราสังหรณ์ใจกลัวจะเป็นพิษสุนัขบ้า  พี่เอเลยบอกให้พาไป โรงพยาบาลก่อนดีกว่า เพราะไม่รู้สาเหตุจริงๆ  เราก็รีบอุ้มขึ้นมอเตาอร์ไซด์ไป รพส.แจ้งวัฒนะทันที ไปถึงผู้ช่วยลงมาช่วยรับเจ้าฉีเข้าข้างใน และบอกว่าพี่เอโทรมาบอกแล้ว ขอบคุณพี่เอมาก ๆ ค่ะ ไปถึงคุณหมอตรวจร่างกายดู อาการคล้าย ๆ พิษสุนัขบ้า แต่ยังไม่ฟันธง ต้องดูอาการไปก่อน และได้เจาะเลือดไปตรวจ ตอนนี้ผลเลือดออกมาแล้ว คุณหมอเพิ่งโทร.มาบอก ว่า มีภาวะโลหิตจาง และค่าตับสูงนิดหน่อย ส่วนพิษสุนัขบ้าคงต้องดูอาการกันไปก่อน แต่ตอนนี้จะรักษาเรื่องโลหิตจางและค่าตับไปก่อนค่ะ รูปยังไม่มีมาให้ชมนะคะ เนื่องจากวันนี้ฉุกเฉินจริง ๆ ไม่ได้เตรียมกล้องไปถ่ายรูปค่ะ พรุ่งนี้จะมาลงรูปให้ดูนะคะ

ขอบคุณบัญชีฉุกเฉินที่รับเจ้าฉีเข้าเป็นเคสนะคะ หมาจรหมาเจ็บยามเจ็บยามไข้ก็ได้บัญชีฉุกเฉินคอยช่วยเหลือ  หากไม่มีบัญชีนี้พวกเค้าคงลำบาก และต้องต่อสู้กับโรคที่เป็นอยู่อย่างเดียวดาย ยังมีหมาจรหมาเจ็บอีกมากมายที่รอรับการช่วยเหลือ จากท่านผู้มีเมตตา  ขอเชิญร่วมสมทบทุนเพื่อมะหมาสี่ขาได้ที่

จากคุณ : ฉันจะมีความสุขทุกวัน
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 16:35:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com