Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมด้วยครับ  

พี่ผมเอาลูกสุขัขมาเลี้ยงไว้ที่บ้าน2ตัวครับ เดิมมี1ตัว

2ตัวที่มาใหม่ชื่อหมีกับลีโอครับ

เมื่อ2วันที่แล้วลีโอถูกรถชนแล้วผมก็เลยพาไปโรงพยาบาลสัตว์

ล่าสุดเมื่อกี้นี้เองผมไปเยี่ยมมาคับ **มันยังไม่ดีขึ้นเลยครับ ยังไม่รู้สึกตัว อาการสมองบวมยังเหมือนเดิม วันที่2นี้ค่ารักษาทั้งหมด1,800แล้วครับ ผมก็ไม่มีเงินมากมายอ่ะครับ ขายก๋วยเตี๋ยวกับแฟนอยู่ที่บ้าน ตอนนี้ผมอายุ19ครับ (เล่าแค่คร่าวๆก่อนครับ กลัวพี่ๆอ่านไม่จบ)

จึงอยากมาขอคำแนะนำดังนี้นะครับ
1.ผมควรรักษาต่อไปไหมครับ
  ถ้ารักษาต่อ
1.1 ลำพังเงินผมคงไม่พออ่ะครับ ถ้าผมจะขอรับบริจากเงินค่ารักษา ผมควรไปโพสข้อความที่เว็บไซไหนดีครับ ผมก็เคยเข้าแต่พันทิพย์อ่ะครับ ห้องที่เข้าทุกวันคือห้องฮาดแวร์ครับ ผมชอบคอมพิวเตอร์

2.ถ้าไม่รักษาต่อ ผมก็คงเอากลับมาเลี้ยงที่บ้านไม่ได้อ่ะครับ เพราะว่าตอนนี้มันยังไม่รู้สึกตัวเลย กินอะไรไม่ได้ครับ หมอให้น้ำเกลือตลอดเลย ผมควรทำยังไงดีครับ

จากคุณ : แม็กซ์พัทยา
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 20:32:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com