Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ้านที่อบอุ่นให้ลุงโชคดี  

ลุงโชคดี (สังกัดบัญชีฉุกเฉิน)

จากกระทู้เดิมนะคับ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8294366/J8294366.html

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่ปุ๋ม พี่เอ พี่หน่อย และพี่ๆๆทุกคน ที่ขาดไม่ได้ บช/ฉฉ ตอนนี้อาการของลุงโชคดีก็ดีขึ้นมาก เลยอยากจะขอบ้านหลังใหม่ให้ลุงได้อยู่สบาย ลุงไม่ดื้อ ให้ลุงทำไรก็ได้เป็นยามก็ได้แต่ขอให้ลุงได้บ้านจะได้ไม่ต้องไปโดนคนรังแกอีก

ตามจริงผมก็อยากจะเอาเค้ามาอยู่ด้วย แต่ว่าดูสถาณการณ์แล้วความเป็นไปได้มันน้อยมาก เพราะที่บ้านมีอยู่แล้ว 3 ตัว และบ้านหลังนี้ไม่ใช้ของครอบครัวผม ผมจึงไม่สามารถที่จะรับเค้ามาอยู่ได้ จึงอยากให้พี่ๆเพื่อนๆ ที่ต้องการยามเค้า ช่วยรับเค้าไปอยู่ด้วยนะคับ

ลุงโชคดีได้รับการทำหมันเรียบร้อยแล้ว และแผลของลุงก็เริ่มจะหายแล้ว จึงอยากให้เค้ามีบ้านที่อบอุ่นมารับเค้าไว้นะครับ

**ถ้าไม่ได้จริงๆคงต้องพาลุงกลับไปอยู่ที่เดิม (แต่ผมจะไม่ทิ้งเค้าแน่นอน)

ขอบคุณคับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 52 11:26:23

จากคุณ : แหนมย่าง
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 11:17:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com