Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปทำบุญเลี้ยงอาหารน้องหมาบ้านป้ารุ้ง ซอยแบริ่งมาค่ะ (รูป)  

หลังจากนั่งดูเพื่อนๆช่วยเหลือน้องหมาจรจัดมานาน
ก็ถึงเวลาสมัครสมาชิกและมีโอกาสได้ไปทำบุญวันเกิด
เลี้ยงอาหารน้องหมาที่บ้านป้ารุ้งมาค่ะ
จริงอยากไปหลายๆที่ แต่ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ก็เลยเลือกที่ใกล้บ้านที่สุดค่ะ

งบประมาณรวมกับกับเพื่อนๆค่ะ ได้มาเยอะพอสมควรจึงแบ่งไปช่วยเหลือคุณป้าป้าท่านอื่นๆ ป้าบัว ป้าจิ๋ม(นครปฐม) ป้าเป้า(อุดมสุข 56)
ป้าสมบัติ (bts จตุจักร)  รวมทั้งบัญชีฉุกเฉินพันทิปด้วยนะค่ะ
อยากโอนช่วยคุณป้าอีกท่านนึงค่ะ จำได้ว่าเคยเห็นในกระทู้เร็วๆนี้
ที่คุณป้ามีซาเล้ง พร้อมป้ายเขียนขอรับบริจาคคนละ 10 20 บาทค่ะ
ใครจำได้รบกวนขอรายละเอียดด้วยนะค่ะ

มาต่อกันที่บ้านป้ารุ้งค่ะ
นัดเพื่อนๆรวมประมาณสิบคน ตรงไปยังบ้านป้า พร้อมอาหารน้องหมา
น้องแมว ร้อยกว่าโล ข้าวสารอีกหกสิบกิโล

พอไปถึงน้องหมาคอยต้อนรับน่ารักมาเลยค่ะ
โดยเฉพาะเจ้ามอม กระโดดจูบทุกคนเลยค่ะ หมาไฮเปอร์จริงๆ

จากคุณ : freeforfun999
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 19:40:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com