Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือจากน้องหมาเพศเมีย ตัวดำ แถวดอนเมือง ตาใกล้บอด2ข้างแล้ว จุ๋มจิ๋มเป็นมะเร็ง  

สวัสดีครับ
ผมเป็นน้องใหม่ ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เท่าไร
แต่วันนี้มาตั้งและอยากรบกวน พี่ช่วยกันทำบุญ พาน้องหมาไปรักษากันครับ

เรื่องมีว่า
เมือวัน จันทร์ ผมได้ไปนั่งขายของช่วยเพื่อนแถวดอนเมือง
ผมเห็นน้องหมาเพศเมีย สีดำตัวนึงเดินมา กลิ่นแรงมากๆๆๆๆๆๆ
ผมหันไปเห็น ตรงนั้นของมัน เละๆแดงๆ  ผมเลยถามเพื่อนว่ามันเป็นอะไร
เพื่อนผมบอกว่า หมาตัวนี้มันเป็นมะเร็งตรงนั้น และตาบอดไป1ข้างแล้ว
ส่วนอีกข้างนึงกำลังจะบอด  ผมก็สงสารเลยซื้ออาหารเม็ดให้มันกินตอนแรก
มันไม่เดินเข้ามาใกล้ผมเลย และถ้าคนเดินผ่านมันๆมันก็จะตกใจและกลัวๆ
เดินหนี คนตลอด  ผมก็ค่อยๆให้อาหารมัน และได้ถามเพื่อนว่าทำม่าย
หมาตัวนี้ถึงกลัวคน เพื่อนผมบอกว่า แต่ก่อนมีร้านค้าแถวนั้นชอบตีมัน
ตีมันแรงมากจนมันกลัวคนไปเลย

ผมเลยสงสาร เพื่อนผมและผมได้ หาคนใจบุญที่อยากทำบุญครั้งนี้
โดยพาหมาตัวนี้ไป รักษา และตอนนี้ผมหาได้ประมาณ4 คนแล้ว

เลยอยากเอาบุญครั้งนี้มาฝากพวกพี่ๆ ด้วยครับ

วัตถุประสงค์

1.หาพี่ๆเพื่อนๆ ใจบุญช่วยกันสมทบทุน
2.หาผู้รับเป็นเจ้าของเคส
3.ไม่ต้องกลัวครับว่าผมมา ต้มตุ๋น ผมพาไปเจอน้องหมาได้ตลอดเวลาครับ

ใครอยากทำบุญช่วยๆกันนะครับก่อนน้องหมาจะเป็นหนักกว่านี้ครับ

ลงรูปยังไงอะ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 10:48:30

จากคุณ : ยุนโฮ
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 21:56:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com