Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++++++ โฮย่าอะไร..........ดูดีๆ มีรางวัล............+++++++++++++++  

ผมเอาโฮย่าที่เพิ่งบานเมื่อวานมาให้ดูกัน พอเป็นน้ำจิ้มก่อนจะโพสต์เป็นเรื่องเป็นราว ใครทายถูกว่าโฮย่าของผมเป็นชนิดอะไร คนตอบถูกท่านแรกจะได้กิ่งของโฮย่าชนิดนี้ไปเป็นรางวัลครับ

ข้อมูลเบื้องต้นโฮย่าชนิดนี้ มีถิ่นกำเนิดในเกาะ Halmahera ประเทศอินโดนีเซีย ดอกมีสีเหลืองอ่อนๆ กลิ่นก็หอมอ่อนๆ ผมเลี้ยงมา 15 เดือนจึงได้เห็นดอกครับ

ขอให้โชคดีครับ

มาเพิ่มเติม กติกา ข้อมูลของโฮย่า และ รางวัลครับ

จะเพิ่มรางวัลให้อีก 1 รางวัลครับ เป็นว่า ผู้ที่ตอบแบบฟันธงว่าโฮย่าชนิดนี้คือชนิดอะไร จะได้รางวัลเป็นกิ่งของต้นนี้ 2 ท่านที่ตอบได้ถูกต้องนะครับ

คำตอบแบบ "คาดว่า" หรือ "เดาว่า" หรือ "โฮย่า...มั้ง"  หรือ ".....อะป่าว"  แบบนี้ไม่เอานะครับ  ใครจะตอบใหม่ก็ตอบได้นะครับ แต่ตอบได้เพียงคนละ 1 ชนิดเท่านั้น หากตอบซ้ำกัน ผมจะดูจาก วัน เวลา ที่ตอบนะครับ

ดูข้อมูลเพิ่มเติมในคห.ที่ 31 , 35 และ 37

ลองใหม่ได้ครับ

จะประกาศผลตอนเที่ยงๆ ของวันพรุ่งนี้ครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 11:00:32

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 10:02:34

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 09:48:22

จากคุณ : เปรี้ยวปิ๊ด
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 22:27:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com