Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วน !! ต้องการผู้บริจาคเลือดให้น้องหมาของผมครับ  

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ ชาวพันทิป (ห้องจตุจักร)...

น้องผม ชื่อ ซัน-ซัน เป็นลูกครึ่ง ระหว่าง พุดเดิ้ลกับเทอร์เรีย ครับ ตอนนี้ เค้าอายุ 11 ปี  ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา เค้าล้มป่วยครับ เลยพาไปหาหมอ ตอนนี้อยู่ที่ ร.พ.สัตว์เล็ก จุฬาฯ ครับ...

และ จากวันนี้ที่พูดคุยกับคุณหมอ พบว่า อาการที่น้องผมเป็น คือ เป็นโลหิตจาง และพบก้อนเนื้อบริเวณม้ามและตับอ่อน (พบอาการเบาหวานด้วยครับ) ดังนั้น ต้องผ่าตัดโดยด่วน หากแต่สิ่งสำคัญคือ ต้องมีเลือดสำรองไว้ สำหรับการผ่าตัดครับ...

ผมเองรู้ดีว่า อายุของน้องผมนั้น ไม่ใช่น้อย ๆ แล้ว (ถ้าเป็นคน คง 60-70 ปี) การผ่าตัดครั้งนี้ มีโอกาสที่เค้าจะไป ในระหว่างการผ่าตัดได้....

แต่จากที่พูดคุยกัน พวกเรา(ครอบครัวผม) ตัดสินใจว่าจะให้มีการผ่าตัดครับ เพราะคิดว่าจะทำเพื่อเค้าให้เต็มที่ที่สุด และไม่อยากให้เค้าทรมาน คือมีชีวิตอยู่เพื่อรอให้ก้อเนื้อมันแตกไปเอง (และเมื่อนั้น เค้าก้อจะ ...)

ผมจึงขอประชาสัมพันธ์เพื่อหา (สุนัขและเจ้าของ)ผู้ใจดีเพื่อหยิบยื่นโอกาสให้น้องของผมครับ...

สำหรับคุณสมบัติ จะมีรายละเอียดตามด้านล่างนี้ครับ (คุณสมบัติทั้งหมด  เหมือนกับ ที่คุณ  iamsamut เคยตั้งไว้แล้ว เรื่องบริจาคเลือดให้น้องหมาที่เชียงใหม่.... ผมจึงขออนุญาต copy มานะครับ)

หากท่านใดที่สนใจ สามารถโทรติดต่อผม ได้ที่ 089-797-3525 หรือ ที่เมล์ jiyuuchan@gmail.com นะครับ

(อนึ่ง ผมได้แปะลิงค์ไว้อีกที่ แล้วเช่นกันครับ ที่ http://www.thaidogcenter.com/vb/showthread.php?p=605905#post605905)

คุณสมบัติของสุนัขที่สามารถบริจาคเลือดได้
อายุสุนัขควรอยู่ระหว่าง 1 - 8 ปี ไม่จำกัดเพศ พันธุ์
มีน้ำหนักไม่น้อยกว่า 20 กิโลกรัม
มีประวัติการทำวัคซีน ได้แก่ป้องกันวัคซีนรวม เช่น ลำไส้อักเสบ, ไข้หัด, ตับอักเสบ, เลปโตสไปโรซีส วัคซีนพิษสุนัขบ้า โรคพยาธิหนอนหัวใจ
ไม่มีประวัติของโรคพยาธิในเม็ดเลือด
ไม่เคยรับการผ่าตัดใหญ่ในระยะ 1 - 2 เดือน ก่อนบริจาคโลหิต
สุนัขมีสุขภาพแข็งแรง

จากคุณ : jiyuu
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 00:01:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com