Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@@รบกวนสอบถาม รพส.ที่มีหมอเก่งๆ เส้นลาดพร้าวค่ะ@@@@@@  

อยากรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำ รพส.ที่มีหมอเก่งๆ เส้นลาดพร้าวหน่อยค่ะ

เพราะน้องหมา(ชิห์สุ)อายุ  4 เดือน 17  วัน  ป่วยไม่ทราบว่าเป็นอะไร

มอคค่าจากไปแล้วเมื่อพุธที่ผ่านมา ไม่สบายวันอังคาร  เค้าจากไปเร็วมาก

เจาะเลือดตรวจก็ไม่พบพยาธิเม็ดเลือด  มีแต่เกล็ดเลือดต่ำ  เค้าจากไปก่อนผลเลือดจะออกค่ะ

ตอนนี้น้องลาเต้ ก็กำลังป่วย ไปให้น้ำเกลือมาสองวันแล้วค่ะ  อาการไม่ทรุด

มากไปกว่าเดิม  แต่น้องไม่ยอมทานอะไร  ทานแต่น้ำอย่างเดียว  ผลเืลือด

หมอบอกว่าเม็ดเลือดจาง  หมอสันนิษฐานว่าเป็นพยาธิเม็ดเลือด(ทราบผลเมื่อตะกี้)  

หมอให้น้ำเกลือ  ฉีดยาฆ่าเชื้อ  ยาแก้อาเจียน  เหมือนเดิมสองวันแล้วค่ะ

ตอนนี้น้องคาปูชิโน่ก็มีอาการเดียวกัน  คือถ่ายเหลว  มีกลิ่นเหม็นคาวมาก

อาเจียนนิดหน่อย  เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ เรื่อง รพส.ที่มีหมอเก่งๆ ค่ะ  

กลัวน้องเค้าจะจากไปอีกเหมือนน้องมอคค่า  เพราะเค้ามีอาการแค่วันเดียว

หมอเจาะเลือด  ฉีดยาสามเข็ม  เช้าอีกวันเค้าก็จากไปโดยไม่ทราบว่้าเป็นอะไร

รบกวนด้วยนะคะ  กำลังจะพาน้องคาปูชิโน่ไปหาหมอค่ะ

นี่เป็นภาพที่ถ่ายวันภาพสุดท้ายของน้องมอคค่าก่อนที่จะพาเค้าไปหาหมอค่ะ

หลังจากอาบน้ำเสร็จเค้าก็ซึมไปเลย  สุดท้ายเค้าก็จากไป

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : phusana
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 14:09:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com