Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How To(แบบมัว ๆ ) การถักดอกไม้โครเชต์แบบซ้อนกลีบค่ะ ^0^  

จากกระทู้ด้านล่างที่คุณ panner บอกว่าอยากได้ How To เพราะไม่เข้าใจวิธีการถัก
พอดีวันนี้หน่อยเองมีเข็ม ไหมพรมและกล้องดิจิตอลอยู่ที่ทำงานพอดีเลยทำ How Toให้ดูกันแบบคร่าว ๆ อาจจะมัวหรือไม่ชัดบ้างต้องขออภัยค่ะ หน่อยถ่ายรูปได้ห่วยเสมอ หยอกเย้า

อ้างอิงจากแพทเทิร์นนี้นะคะ แต่หน่อยไม่ได้ถักตามแพทเทิร์นนี้นะตัวเอง กลีบมันเยอะเลยตัดเหลือแค่ 6 กลีบตามประสาคนขี้เกียจ เอ้ยยยย ไม่ช่าย จะได้ดูกันง่าย ๆ ต่างหาก
พูดมาก แพทเทิร์นค่ะ

จากคุณ : jackkyjing
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 52 13:20:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com