Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดต!!!!!อาการ"ด่างตึกร้าง"หมาแก่ๆที่หัวใจยังสู้  

ด่างยังคงอยู่ที่รพส.ท่าเรือ หมอว่าอีกวันสองวันนี้คงจะให้กลับบ้านได้แล้ว
ให้เอายาไปกินต่อที่บ้านอะคะ
....แต่ว่าด่างไม่มีบ้าน ไม่มีเจ้าของ ใครจะป้อนยาให้เค้าละนี่ ใครจะรักและ
ดูแลเค้าได้บ้างนะ ตอนนี้เราอยากให้เค้าอยู่กับหมอแต่ว่าแค่นอนกินยา
มันก็ไม่คุ้มกับการเสียค่าฝากวันละหลายร้อย (หมอเค้ากลัวเรื่องค่าใช้จ่าย
ที่มันเกินจำเป็นให้เราลองหาทางดูนะคะ) พี่สุวรรณ ก็ต้องดูป๊อกๆไปหนึ่งแล้ว
เราจะฝากด่างอีกไม่รุแกจะไหวป่าว สงสารด่างจริงๆ แก่ก็แก่แล้ว อยากให้เค้าโชดีเหมือนลุงไวท์ที่หาบ้านได้จังเลยคะ เค้าจะได้รับความรักความอบอุ่นในบั้นปลายชีวิตบ้าง ไม่ต้องโดดเดี่ยวอีก เวลาเค้าก็เหลือไม่มาก อีกทั้งยังป่วยเกินจะรักษาให้หายขาดได้ด้วย...

..บั้นปลายชีวิตด่างคงแค่ต้องการบ้านที่อบอุ่น มีความรักให้ แค่เรียกลูบหัววันละครั้งก็พอแล้ว อยากได้โอกาสแบบด้วนบ้างจัง แต่ไม่รุด่างจะรอไหวมั้ยนะ ด่างยังคงรอความหวังคะ...

จากคุณ : taomother
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 14:26:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com