Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องดีๆให้ลองอ่านดูค่ะ เรื่องเกี่ยวกับคุณหมอท่านนี้  

เพื่อนส่งให้อ่านค่ะ บอกว่าเคยพาหมาไปรักษากับหมอท่านนี้ เก่งแล้วก็ไม่แพงค่ะ อ่านตามlink นี้เลยค่ะ

http://triluck.ไม่อนุญาตให้โฆษณา/reviews/item/1

ขอเครดิตให้คนที่นำเรื่องมาลงให้ด้วยนะคะ ไม่รู้จักเหมือนกันค่ะ

ชอบคำพูดของหมอช่วงนี้มาก :ทุกข์อย่างที่สุดของสัตวแพทย์คือได้เห็นตั้งแต่เกิดจนวันที่เขาจากไป คนเราวันหนึ่งเมื่อแก ต้องเจ็บเข่า ปวดขา ให้ญาติช่วยพยุง แต่สัตว์ล่ะจะลุกไปกินหรือขับถ่ายอย่างไร เขามีเจ้าของเป็นญาติเท่านั้น สิ่งที่เป็นห่วงคือ พวกที่เลี้ยงสัตว์ตามแฟชั่นอย่างวัยรุ่น นักศึกษา พอรักกันก็ซื้อหมามาเป็นลูกแทนความรัก แต่พอเลิกกันไม่รู้จะพาหมาไปไหน บางคนลืมไปว่ามันหิวเป็น เหงาเป็น ป่วยได้ เจ็บได้ อึเลอะเทอะ วันหนึ่งก็ต้องป่วยแล้วตาย

จากคุณ : เด็กขนตายุ่ง
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 52 15:02:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com