Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาช่วยบริจาคน้องหมาให้ทหารเพื่อตรวจจับยาเสพติดกันเถอะ  

ได้คุยกับพี่ทหารคนนึง ที่อยู่หน่วยทหารตรงข้ามกับ
มหาวิทยาลัยหอการค้า

พี่เค้าบอกว่า ถ้ามีน้องหมาพันธุ์ใหญ่ๆ ช่วยบริจาค
ให้กับทางทหารด้วยนะคะ เพื่อที่ว่า จะได้เอาน้องหมาไปฝึกด้านจับกุมยาเสพติด

ตอนนี้ การขนยาเสพติดมีเยอะมาก หลายรูปแบบ เพียงแค่พี่ๆ ทหารเอง ไม่สามารถจะจับกุมเอง ได้ทั้งหมด จะต้องพึ่งพาน้องหมาที่ผ่านการฝึกมาแล้วนี่หล่ะค่ะ ช่วยอีกแรง

ใคร ที่มีน้องหมาพันธุ์ที่เหมาะสมแก่การฝึก เช่น เยอรมันเชฟเพริด ( อัลเซเชี่ยน ), หรือ ร๊อตไวเรอร์

ช่วยเอาไปบริจาคให้พี่ๆ เค้าทีเถอะค่ะ
ถือว่าช่วยสังคม ช่วยกันปราบยาเสพติด

ถ้าใครสนใจจริงๆ โทรไปที่เบอร์นี้นะคะ

081- 445- 5853 ( รอ. สมบูรณ์ ค่ะ )

ปล. แค่งบทางการทหารอย่างเดียว ไม่เพียงพอต่อการซื้อน้องหมาเพื่อปราบยาเสพติดค่ะ

^ ^

จากคุณ : นู๋เปิ้ลค่า
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 21:39:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com