Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีก 3 อาทิตย์ จะมีงานบุญเพื่อสัตว์เลี้ยงแสนรักแล้วนะคะ{แตกประเด็นจาก J8343043}  

สวัสดีค่ะพี่ๆ น้องๆ พันทิปทุกท่าน เม็ดทรายไม่ได้หายไปไหนเลยนะคะ ยังเตรียมงานและตอบคำถามพี่ๆ และพยายามประสานงานเพื่ออำนวยความสะดวกให้พี่ๆทุกท่านอยู่ค่ะ

ขณะนี้ก็ใกล้วันงานเข้ามาทุกทีแล้วนะคะ เม็ดทรายตื่นเต้นมากเลยค่ะ ที่จะได้ถึงวันที่จะได้ทำบุญ อุทิศส่วนกุศลไปให้ น้องหมา น้องแมว น้องปลา น้องนก น้องมูสังข์ (คล้ายชะมดค่ะ) น้องเต่าของเม็ดทราย รวมถึง คุณเม่น คุณหนู คุณกิ่งก่า และอีกหลายๆประเถท ของพี่ๆทุกท่านนะคะ (ไม่จำกัดประเภทเลยนะคะ ใครจะเลี้ยงจรเข้ หรือตัวอะไรที่เรารัก เราชอบ ก็เอารูปมาลง หรือเอามาแต่ชื่อเพื่อให้อุทิศส่วนกุศลไปให้ได้เลยค่ะ

วันนี้เม็ดทรายก็ได้ไปที่วัด เพื่อคุยรายละเอียดกับหลวงพ่ออีกรอบค่ะ พร้อมทั้งพาป้าจอยไปแนะนำให้หลวงพ่อรู้จักด้วยค่ะ (หรือป้าจอยมาแนะนำตัวเองน๊า เพราะวันนี้เม็ดทรายแทบไม่ได้พูดอะไรเลยค่ะ 555555555)

ก็เลยนำภาพบรรยากาศสวยๆ ของวัด บางนานอกมาให้พี่ๆดูกันนะคะ

เอ้า เริ่มตั้งแต่ซุ้มประตูวัดเลยค่ะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 52 21:36:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com