Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องปู พาเพื่อนๆมาหาบ้านค่ะ จำน้องปูได้มั๊ยคะ  

สวัสดีค่ะ หลังจากหาบ้านให้น้องหมาไปคราวก่อน ทั้ง สุดสวย สุดซ่าส์ สุดหล่อ โรตี โมโม่ และกุ๊ดเต๋ ผ่านไปด้วยดี (และไม่ดี) แต่ก็ภูมิใจ ที่ทุกตัวที่จากไป ก็จากไปแบบน้องหมามีบ้าน มีเจ้าของ มีคนหลั่งน้ำตาให้ด้วยความรัก และอาลัย ส่วนตัวที่อยู่ ตอนนี้ก็มีความสุขดีทุกตัวค่ะ เม็ดทรายก็ตามข่าวอย่างสม่ำเสมอค่ะ

คราวที่แล้วก็มีน้องปู (ชิสุโดนทิ้ง จำได้แต่รอยยิ้มพิมพ์ใจ) มาฝากหาบ้านด้วยอีก 1 ตัว แต่กำลังจะได้บ้านเชียว น้องปูก็ป่วยซะก่อน เป็นพยาธิเม็ดเลือดค่ะ (ท้าวความซะยาวเชียวค่ะ จำได้ยังเอ่ย 5555555)

ตอนนี้น้องปูหายป่วยแล้วนะคะ ร่าเริงน่ารักเชียวค่ะ ไหว้เป็น ขี้ประจบ ตัวไม่ใหญ่ค่ะ (ประมาณเท่าแมวตัวโตๆค่ะ) ตอนนี้มีแต่รูปเก่านะคะ เพราะความน่ารักยังอยู่เท่าเดิมค่ะ นับวันมีแต่จะมากขึ้น เพราะแสนรู้มากค่ะ สอนง่ายด้วย (ไม่รู้เจ้าของเก่าเอามาทิ้งได้ยังไงนะคะ แย่จัง)

ดูภาพก่อนนะคะจะได้นึกออกค่ะ ชิสุ ผสม ยิ้มสยามค่ะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 52 22:33:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com