Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดท ล้กกี้ น้องหมาบัญชีฉุกเฉินคะ  

ชื่อผู้นำส่ง/ เจ้าของเคส  ดึ่งดึ้ง
เบอร์โทรติดต่อ..
ชื่อสุนัข……ลักกี้………
สถานที่พบ… สี่แยกประเวศ
อาการเจ็บ ป่วย อุบัติเหตุ ถูกรถชน

วันที่24/9/2552
นำส่งโรงพยาบาลสัตว์สวนหลวง ประมาณบ่ายสามโมงคะ
อาการที่สัตวแพทย์วินิจฉัย…กระดูกหักต้องผ่าตัดหัวกระดูก

ขออัพเดทอาการลักกี้ ล่าสุดนะคะ ภาพเมือวันเสาร์อาทิตย์

เอาด้านที่ดีก่อน ลักกี้กินข้าวได้เอง คุณหมอบอกว่ากินเยอะด้วย คุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อที่ปอด และระบบทางเดินปัสสาวะ เพราะเค้าฉี่เหลืองเหมือนมีหนอง และร่างกายเค้าตอบสนองต่อยาดี

ส่วนที่เรากำลังเป็นห่วงคือว่า เรากลัวว่าลักกี้จะเป็นอัมพาตขาคะ เพราะคุณหมอบอกว่า อยากให้เราพาลักกี้ไปเช็คระบบประสาท เค้าเหมือนลอย ๆ เหมือนไม่ค่อยมีสติ คุณหมอลองให้ลักกี้ยืน ลักกี้ก็ไม่ยืนคะ แต่คุณหมอลองหนีบขาดูเค้ายังมีความรู้สึกเจ็บ ตอนที่เค้าโดนรถทับเราไม่แน่ใจด้วยว่าจะโดนซ้ำ (เหยียบซ้ำ ๆ ) หรือเดินแล้วล้มหัวกระแทกพื้นหรือเปล่า

วันนี้ตอนเย็นจะเข้าไปเยี่ยมลักกี้และลองโทรถามคุณป้าที่พบลักกี้ว่าก่อนที่เราจะไปเอาเค้ามารักษา เค้าเป็นยังไงบ้าง แล้วจะมาอัพเดทอาการล่าใหม่นะคะ แต่ตอนนี้เครียดเลยคะ [--"]

อันนี้เป็นภาพเมื่อวันเสาร์ จะเห็นว่าเค้ายังยกหัวขึ้นมาอยู่

ขอแก้ไขข้อมูลเบื้องต้นด้านบนคะ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 12:05:52

จากคุณ : ดึ่งดึ้ง
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 52 12:24:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com