Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------------------อัพเดท ม๋าตาบอดนามว่าโชคดี--------------------  

เท้าควาจากทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8205060/J8205060.html

วันนี้ขออนุญาตมาอัพเดทเรื่องเจ้าโชคดีหมาตาบอดที่หาบ้านถาวรอยู่ไว้ครั้งก่อนนะคะ  เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาป็นวันที่เจ้าโชคดีย้ายจากบ้านชั่วคราวของพี่สาวใจดีไปอยู่บ้านใหม่ที่ปทุมธานีค่ะ โดยความเมตตาครั้งนี้มาจากพี่ BB RABBIT ช่วยเหลือให้บ้านถาวรแก่เจ้าโชคดีไว้ค่ะ งานนี้เล่นเอาเกือบน้ำตาร่วงไปเหมือนกัน เพราะพี่สาวใจดีรักเจ้าโชคดีซะเเล้ว เจ้าโชคดีเป็นหมาตาบอดที่น่ารักมาก ขี้อ้อน เป็นขวัญใจคุณหมอเเละเเม่ยกในร้านที่พี่สาวใจดีพาเข้าออกเพื่อรักษาบ่อย ๆ เเละตอนนี้เเข็งเเรงเเล้วค่ะ เราได้เห็นเค้าเเละใกล้ชิคเค้าอีกครั้งคือวันที่ไปส่งที่บ้านถาวร เค้าเด็กมาก เเละนิสัยดี เเต่เเอบเสียดายว่าไม่น่าจะตาบอดเลยนะเนี่ย ตาเค้าดูเป็นปกติมากค่ะ เเต่จิงๆมันคือบอดสนิท ตอนนี้เค้าเลยต้องใช้จมูกกับหูในการสัมผัสสิ่งเเวดล้อมภายนอก  เเต่ถ้ามองในเเง่ดีก็คือ เค้าโชคดีสมชื่อเเล้วล่ะ เพราะถ้าไม่ได้เจอเค้าวันนั้นเค้าอาจจะเเย่กว่านี้ก็ได้ เเละตอนนี้เราก็ขออวยพรให้เจ้าโชคดีมีความสุขกับบ้านหลังใหม่เเละเป็นที่รักของเพื่อนเยอะเเยะ(พี่ bb rabbit ช่วยเหลือน้องหมาที่โชคร้ายสุดๆเยอะมากค่ะ)เลย ต่อไปให้เจอเเต่ความสงบสุขนะจ๊ะ ยังไงต้องขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่คอยให้กำลังใจมาตลอดด้วยนะคะ

ขอบคุณพี่สาวใจดีที่ให้บ้านชั่วคราวเจ้าโชคดี
ขอบคุณพี่ BB RABBIT ที่เมตตาให้ที่พักพิงบั้นปลายชีวิตของหมาตาบอดตัวนี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณเพื่อนๆที่เอาใจช่วยทุกคนเลยค่ะ ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆ ที่อวยพรมายังไงให้ได้กลับไปหมดเหมือนกันนะคะ บ๊ายบาย

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 08:07:40

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 08:05:27

จากคุณ : so much love
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 07:57:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com