Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.........*** อัพเดท2 ซีพี (บางนา)..น้องหมาเป็นมะเร็ง บัญชีฉุกเฉิน........***{แตกประเด็นจาก J8313510}  

.. อัพเดท เจ้าซีพี (บางนา)  กระเช้า
ณ คลินิคเทพารักษ์..

ความเดิม จากตอนที่แล้ว..
เจ้าซีพี ต้องทำการฉีดคีโม รักษา อีกหนึ่งครั้ง ตามที่แจ้งให้ทราบ..
แล้วจึง จะกลับบ้านได้..

แต่ปรากฎว่า..ไม่เป็นไปอย่าง ที่คาดไว้นะคะ

ก่อนการ ฉีดคีโม เข็มสุดท้าย..
แผลที่ผ่าตัด ดันปริแตก..

จขกท. ได้ขอคำปรึกษา จากคุณหมอว่า แผลแตกแบบนี้ จะทำการเย็บปิดแผลกลับไป ให้เหมือนเดิมได้หรือไม่

คุณหมอ แนะนำว่า ไม่ควรทำค่ะ..
เนื่องจาก บริเวณแผลดังกล่าว ได้ถูกตัดเอาชิ้นเนิ้อ และผิวหนัง ส่วนนั้นออกไป เยอะมากๆ

การที่จะเย็บปิดปากแผล ให้เหมือนเดิม ไม่ควรทำ
หากทำไป มีโอกาส ที่แผลจะแตก ได้อีกค่ะ..

คุณหมอ จึงต้อง ยืดระยะเวลา การรักษา เจ้าซีพี ออกไปอีก หลังจาก ได้ฉีดคีโม เข็มสุดท้ายแล้ว..

หากจะปล่อยกลับ ที่เดิม โดยที่แผล ยังแตก อยู่แบบนั้น
เกรงว่า จะเกิดการติดเชื้อได้ค่ะ..
เพราะหากปล่อยกลับไปแล้ว..คงไม่สามารถ ให้ยากับเค้าได้อีก

จึงต้องขอ ให้เจ้าซีพี อยู่ในความดูแล ของคุณหมอก่อนนะคะ
จนกว่า แผลผ่าตัด จะดีขึ้นกว่านี้ค่ะ..

..เจ้าซีพี หน้าตาดูเป็นมิตร มากขึ้นนะคะ กระพริบตา
ทำหน้าสงสัย..ว่าใครมาด้อมๆมองๆอยู่หน้ากรง..

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 23:07:01

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 23:05:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com