Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามน้องออมหรือสาว ๆ ที่เคยไปเที่ยวญี่ปุ่นหน่อยค่ะ Tokyo Big Sight (Odaiba) มีร้านช้อปอะไรใกล้ที่สุดคะ  

ปาป๊าน้องคิดจะต้องไปญี่ปุ่นอาทิตย์หน้านี้ค่ะ ไปดูงานที่ Tokyo Big Sight (Odaiba) และพักที่โรงแรมใกล้ ๆ กันชื่อ Hotel Sunroute Ariake (ที่อยู่: 3-1-20 Ariake Koto-ku 1350063)

(ส่วนไหนที่อ่านแล้วงง ๆ ข้ามไปเลยนะคะ ออยขอยืมพื้นที่กระทู้ โน้ตข้อความเพื่อส่งข้อมูลให้ปาป๊าน้องคิดค่ะ)

Nearest Station

Rinkai-Line "Kokusai Tenjjijo" 3-minute-walk
Walk to the right hand side from a ticket wicket, pass through or walk around the corner of Panasonic Center.  

Yurikamome "Kokusai Tenjijo Seimon" 3-minute-walk
Walk to the left hand side from a ticket wicket, walk through TFT building.  

เดินทางคืนวันพฤหัสบดีที่ 8 เข้างานวันที่ 9-10 บินกลับวันที่ 11 ที่สำคัญไปกับเจ้านาย คงไม่มีเวลาว่างมากมายที่จะแว๊บไปช้อปของให้

1. มีร้านช้อปปิ้งงานฝีมือร้านไหนใกล้ที่สุดคะ ออยรบกวนขอคำแนะนำด้วย เนื่องจากเวลามีจำกัดจริง ๆ (เข้าคลังกระทู้ก็ไม่แน่ใจว่า ร้านที่เพื่อน ๆ มาแนะนำอยู่ส่วนไหนของโตเกียว แต่ก็พยายามทำความเข้าใจอยู่ค่ะ)

ถ้าได้ข้อมูลมาออยจะได้ป้อนให้ปาป๊าน้องคิดไปเลย ปริ๊น ๆ ๆ นี่ ๆ ๆ ที่อยากได้ ....

2. ของที่อยากได้ส่วนใหญ่ก็เป็นอุปกรณ์ของ Clover ค่ะ ซื้อที่ญี่ปุ่นถูกกว่าเมืองไทยเยอะมากมั้ยคะ (ปาป๊าน้องคิดจะยอมซื้อให้ป่าวไม่รู้ เอาเป็นว่าขอเป็นของขวัญวันเกิดย้อนหลังเลยละกัน อิอิ)

3. รบกวนถามด้วยค่ะว่าไม่บรรทัด Omnigrid ใช่ของญี่ปุ่นมั้ยคะ (ซื้อที่ไหนถูกสุดทราบมั้ยคะ พอดีมีพี่ชายอยู่อเมริกา) เนื่องจากเห็นกระทู้ของหน่อยรักแม่นะคะแล้วน้ำลายหกค่ะ อยากได้มาไว้ครอบครองซักชุด

4. แถวนั้นมีร้านร้อยเยนมั้ยคะ มีของอะไรที่แนะนำให้ซื้อมั้ยคะ ... สำหรับสมาชิกชมรมอุปกรณ์ดีเด่น (ซื้อมาแล้วได้ใช้หรือไม่ได้ใช้ค่อยว่ากัน)

รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 21:46:26

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 21:44:51

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 21:21:50

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 21:12:00

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 20:59:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com