Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำหมันสุนัขจรจัด หรือให้ กทม. มาจับไปดีคะ  

รบกวนหน่อยค่า พอดีเราเป็นอิสลามค่ะ ที่บ้านเลี้ยงแมว แล้วโดนสุนัขจรจัดมากัดไป 3 ตัวแร้ว ทั้งที่ป้องกันดีแร้วนะ  แต่ก็ถือว่า ตัวเองประมาทแหล่ะค่ะ หลังจากร้องให้เสียใจไปหลายวัน ก็มานั่งคิดว่า เราจะทำยังไงกันสุนัขเหล่านี้ดี คือปัญหามีดังนี้ค่ะ
1.  สุนัขแบ่งเป็น 2 แก๊งค์ แล้วเปิดการทะเลาะวิวาทกันประจำ เมื่อมีการข้ามเขตแดน ตัวที่หลงเข้ามาจะถูกทำร้ายปางตาย เราจะให้ กทม. มาจับสุนัขแก๊งสเตอร์นี้ไปดีมั้ยคะ แล้วจะติดต่อได้ที่ไหน หรือมีวิธีแก้ไขอย่างไร
2.  สุนัขที่เป็นเพศเมีย เมื่อถึงฤดูผสมพันธ์ จะออกลูก (แล้วพอโตก็เข้าแก๊งส์อีกเป็นวัฏจักรค่ะ) แต่ว่า พวกแม่ ๆ ก็จะออกลูกออกมาเรื่อย ๆ จะติดต่อให้เจ้าหน้าที่มาทำหมันได้มั้ยคะ ต้องติดต่อที่ไหนอย่างไรคะ
เราไม่รังเกียจสุนัขค่ะ ให้อาหารทานบ้าง มีอาหารเหลือก็จะให้เค้าทานค่ะ แต่เนื่องจากว่า เค้าออกลูกหลานกันบ่อยเหลือเกิน แล้วก็ไม่มีใครดูแล รบกวนเพื่อน ๆ ในพันทิปผู้ใจบุญทั้งหลายแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : zeneen
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 14:16:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com