Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@________@ มาสตีฟ ม๋าใหญ่ใจดียังรอความรักกับบ้านที่อบอุ่นค่ะ+++++  

ม๋าใหญ่ใจดี  ดูจากโครงสร้างบวกกับคุณหมอที่คลินิกบอกเป็นมาสตีฟผสม

ถูกทิ้งให้เดียวดายมานาน 2 ปีกว่าแล้วหละค่ะ

ที่เราได้มีโอกาสเจอเค้าเพราะเขาตามกลิ่นน้องหมาตัวเมียที่เป็นฮีทอยู่มา

เล่นกับหมาเราที่ร้าน เราก็เลยถามเจ้าของหมาที่เจ้าเนี่ยตามกลิ่นมาว่าเป็น

หมามาจากไหน เค้าบอกว่าเจ้าเนี่ยชื่อโบโซ่ ตอนนี้ไม่มีเจ้าของ เพราะเจ้า

ของเก่าทิ้งไป ให้อยู่ตามลานจอดรถ

วันถัดมาเจ้าโบโซ่ก็มาอีก เราก็ลองเรียกชื่อดูว่าจะเข้าหาไหม จะกัดไหมเนี่ย

ดูตัวใหญ่ น่ากลัวจัง

แต่ผิดคลาดค่ะ หมาหนุ่มใหญ่ตัวนี้ นอมน้อมมาก เชื่อง ไม่กัดใคร

เงียบ เฉย ๆ สวัสดีก็ได้ ขอสองมือก็เป็น แต่ตัวเหม็นมาก ก็เลยจัดการกับ

น้องสะใภ้ช่วยกันอาบน้ำ ยืนให้อาบเฉยเลย คงสบายอะค่ะ

แววตาดูน่าสงสาร น้องชายกะน้องสะใภ้ คิดว่าจะเอาเค้าไปเลี้ยงเอง ที่บ้าน

ย่านบางแค

สุดท้าย สิ่งที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย คือเจ้าหมาพันธ์ปั๊ก ที่เลี้ยงไว้ไม่ยอม

ขู่ เห่า กระโชกใส่โบโซ่ตลอด โบโซ่ไม่ยอมเหมือนกัน เห่าซะเจ้าปั๊กเนี่ย

กระจาย แต่ก็ไม่กลัวนะถอยหลัง เห่าสู้ต่อ

เราก็ต้องจำใจที่จะให้โบโซ่กับไปอยู่ที่เดิม แต่ก็เห็นแววตาอันน่าสง

สารอีกครั้ง ก็เลยเลี้ยงไว้ที่ร้าน (เป็นตึกค่ะ) แต่เรากับน้องชายไม่อยู่ที่นี่

ให้ลูกน้องพักอาศัยอยู่ แต่ก็ไม่ค่อยจะเต็มใจรับสักเท่าไหร

เราเองไม่ได้อยู่ที่ตึกนี้ อยู่อีกทีหนึ่ง แต่ก็มีน้องหมาที่เลี้ยงไว้ 5 ตัว (เป็นตึก

เหมือนกัน)

ใครสนใจต้องการอุปการะ เจ้าโบโซ่ ม๋าใหญ่ใจดีแสนจะน่าร๊ากกกก ไว้กอด

ให้อบอุ่น ยินดีนะคะ  อยากให้เค้ามีคนรัก คนคลอเคลีย เพราะเขาขาดสิ่ง

นี้มากนานแล้ว...

หลังไมค์ หรือ 081-8169436

จากคุณ : กัลปังหาสีสวย
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:11:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com