Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาตามคำเรียกร้อง มาลองทำไม้บรรทัดทองคำ(Omnigrid) ไว้ใช้เองไหมคะ  

เนื่องจากจขกท ได้ทำผิดกระทงใหญ่  โดยการนำไม้บรรทัดทองคำ (ยืมมุขพี่ศศิหน่อยนะคะ) มาเผยแพร่ ให้เกิดกระแส  แฟชั่นไม้บรรทัด ณ.ขณะนี้

ด้วยราคาที่ไม่เบา  และสมาชิกอุปกรณ์ดีเด่นทั้งหลาย  ต่างก็มีความคิดที่จะหามาครอบครองกัน  (เพราะเราเป็นสมาชิกชมรม อุปกรณ์ดีเด่นไง ไม่มีได้ยังไงชิมิคะ)   ฮ่าๆๆๆ  โอยเหนื่อย...เข้าเรื่องดีกว่า

มาลองทำกันดูนะคะ  พอดีจขกท เกิดปิ๊งๆ ได้ไอเดีย  ลองแล้ว  ใช้แล้วด้วย
ไม่เลวแฮะ

อุปกรณที่ต้องมีนะคะ

แผ่นพลาสติกแข็งๆใสๆ ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรนะคะ  จขกท ซื้อมาจากร้านcraft ที่นี่นะคะ  เลือกที่ได้มุมฉากนะคะ(ไม่ได้มุมฉากก็ไม่เป็นไรค่ะ  เดี๋ยวเราหาวิธีแก้ไขกัน)
บังเอิญอันที่มี เป็นมุมฉากพอดี  จขกท ซื้อมาใช้ช่วยเวลาสร้างแพทฯทำกระเป๋าค่ะ  ใช้อันนี้เป็นหลักเลย  ใช้บ่อยด้วยค่ะ

แถมฟลุ้ค วัสดุ ดูเหมือนเจ้า Omnigrid เลย  แถมหนาเท่ากันซะด้วย

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:21:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com