Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่อง น้องหมาเป็นมะเร็ง ที่ดอนเมือง ต่อๆๆๆๆ  

กระทู้นี้ได้ต่อจากกระทู้ที่แล้วที่ตกไปแล้วนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8329172/J8329172.html
ลิงค์กระทู้เดิมนะครับ

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ
หลังจากที่หายไปนานแล้ว

ตอนนี้ผมกับพี่กล้วยไม้สีเงิน ได้ปรึกษา กันมาระยะนึงแล้ว

ข่าวคราวของน้องดำ มีอยู่ว่า ผมได้ตั้งกล่องบริจาคหน้าร้านเพื่อน
ตอนนี้ได้เงินมา 1500 ++
และตอนนี้ผมกับน้องหมาก็ได้รอทาง คอกของด๊อกเชน ว่าง

และตอนนี้หมาก็ ฝากอยู๋กับโรงพยาบาลสัตว์แถวดอนเมือง

ตอนนี้ฝากหมามา ประมาณ 3วันแล้ว
และทางพี่กล้วยก็ ใจดี ที่จะเป็นผู้มารับตัวน้องดำไปรักษา

ผมก็จะพยายามรวมเงินอีก เพราะค่าฝากตอนนี้โรงพยาบาลสัตว์ก็
ลด จากวันละ 150 เหลือ 120 และค่าอาหารอีก กระป๋องละ29บาท
เพราะ ดอกเชน ต้องเสีย1000 บาท
และเงินที่เกินมา คิดว่าจะบริจาคให้พี่กล้วยไม้สีเงินหมดเลย

อีกประมาณ 1-2 วันทางพี่กล้วยจะมารับน้องดำไป
จะได้หายจากโรคซักที่ นะหนูดำ

ยังไงถ้ามีข่าวอะไรอีก จะพยายามมาอัพเดจให้ฟังนะครับ

ขอบคุณพี่ๆ ในนี้ทุกคนแลพี่กล้วยไม้สีเงินเป็นอย่างสูงครับ
ขอให้บุญกุศล ครั้งนี้ เพื่อแพร่ถึงทุกคนในบอร์ด้วยเถิด
สาธุๆๆๆๆๆ

จากคุณ : ยุนโฮ
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 15:23:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com