Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านให้น้องหมาตัวน้อย ใครเมตตาช่วยทีด้วยนะค๊า  

เพื่อนหนูที่จองไว้เค้าหายไปเลยอะค่ะ ติดต่อก็ไม่ได้ สงสัยว่าจะไม่เอาลูกหมาแล้วอะค่ะ ผู้ใจดีสนใจน้องหมามารับเลี้ยงได้นะค่ะ

พอดีเห็นน้องหมาถูกตี และโดนทำร้าย เลยช่วยพาไปรักษา แล้วก็เก็บมาเลี้ยงค่ะ ปรากฎว่าน้องหมาท้อง ออกลูกตัวน้อยๆ มา 8 ตัวเลยค่ะ แต่ตายไป 1 ตัวมีผู้ใจดีช่วยอุปการะไป 1 แล้ว ก็เหลืออีก 6 ตัวค่ะ ที่บ้านไม่ให้เลี้ยงไว้ด้วยอ่ะค่ะ เพราะเนื้อที่บ้านเล็กมาก แล้วมันก็โตขึ้นเรื่อยๆ ข้าวที่มีให้กินก็เริ่มไม่พอแล้วอ่ะค่ะ อาทิตย์หน้าเจ้าของบ้านจะกลับมา ขอเลี้ยงได้แค่ตัวแม่แค่ตัวเดียว เราไม่อยากไปปล่อยเลย สงสารมันมากๆ ใครเมตตา ช่วยเหลือได้ช่วยทีนะค๊า

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 52 09:39:38

แก้ไขเมื่อ 08 ต.ค. 52 16:57:40

จากคุณ : KaraJiNannaN
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 22:15:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com