Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--**-- เปิดเคส ตัวเล็ก พระราม 3 {{{บัญชีฉุกเฉิน}}}--**--{แตกประเด็นจาก J8387170}  

-05/10/52-- น้องหมาจากพระราม 3 ค่ะ  ก่อนอื่นขอเรียกเจ้าตัวนี้ว่า *เจ้าตัวเล็ก*นะคะ ตั้งให้เป็นชื่อของมัน เพราะมันตัวเล็กค่ะ อายุประมาณ 1-2 ปี เท่าที่คุณหมอประมาณการ ตอนนี้น้องหมาถึงมือคุณหมอตั้มแห่งโรงพยาบาลสัตว์ท่าพระแล้วค่ะ คุณหมอตั้มมารับเองเลย ตอนสองทุ่ม น้องหมาไม่ดื้อแล้วก็ไม่วิ่งหนีด้วยค่ะ ยอมให้อุ้มขึ้นรถง่ายๆ เลย

พอมาถึงที่คุณหมอเปิดหลังรถเพื่อที่จะเอามันลง มันไม่มีทีท่าว่าจะวนกระวายเลยค่ะ สงบเสงี่ยมมาก...

จากคุณ : ตุ้ยนุ้ยซะอย่างมีไรมะ
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 09:38:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com