Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลาบราดอร์ที่บ้าน ... หูอักเสบค่ะ  

น้องโบน สุนัขพันธุ์ลาบราดอร์ที่บ้าน มีอาการหูแดง เลยพาไปหาหมอค่ะ หมอบอกว่า ต้องคอยเช็ดหูบ่อยๆ เพราะสุนัขพันธุ์นี้หูตก เราเช็ดให้ ก็ดีขึ้น แต่ ไม่นานก็เป็นอีก หมอบอกว่า มันมีโอกาสเป็นได้ตลอดชีวิต เพราะเป็นพันธฺุ์หูตก อยากรู้ว่าจริงหรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้พยายามทำความสะอาดหูให้มันบ่อยๆ ตอนนี้ใช้น้ำยาเช็ด กับสำลีเช็ดหูสุนัขอยู่ค่ะ

มีน้ำยายี่ห้อไหนที่ดีๆแนะนำมั้ยคะ แล้วควรจะเช็ดบ่อยแค่ไหนคะ แล้ววิธีเช็ด เช็ดได้ลึกแค่ไหนคะ เพราะเวลาเห็นหมอเช็ด ก็เหมือนลงไปลึกมาก แต่เราไม่กล้าลงลึกอะค่ะ กลัวเค้าเจ็บ เพราะเคยเช็ดๆอยู่แล้วเค้าร้องขึ้นมา

สงสารเค้ามากเวลาเค้าคันหู ... T_T

จากคุณ : ladylinnil
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 14:13:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com